

OFISI YA RAIS-TAMISEMI
HALMASHAURI YA WILAYA YA RORYA

SHULE YA SEKONDARI BUKURA

S.L.P 93,

SHIRATI-RORYA,

01/12/2023.

Kumbe.No.BSS/VOL14

MWANAFUNZI _____

YAH:MAAGIZO YA KUJIUNGA KIDATO CHA KWANZA KATIKA SHULE YA SEKONDARI BUKURA MWAKA 2024.

- i. Ninafurahi kukuarifu kuwa umechaguliwa kujiunga kidato cha kwanza mwaka 2024 katika shule ya **sekondari Bukura** ambayo ni ya kutwa. Shule ya sekondari Bukura ipo katika Kijiji Cha Bubombi kata ya nyancha, Wilaya ya Rorya. Shule itafunguliwa tarehe 08/01/2024.

Mambo ya muhimu ya kuzingatia

1. SARE YA SHULE (SCHOOL UNIFORM)

a. WAVULANA

Suruali mbili (2) Moja NYEUSI na nyingine rangi ya KIJIVU yenye mifuko kushoto na kulia na nyuma na sio mbele. Shati mbili (2) Nyeupe (White plain) mikono mifupi, sosksi NYEUSI, viatu Vyeusi vya ngozi vya kufunga na kamba,mkanda mweusi/kahawia

Zitakaguliwa shuleni siku ya kuripoti. Suruali zisiwe na mshono wa kubana/modo

b. WASICHANA

Sketi mbili (2) Moja NYEUSI na nyingine ya rangi ya KIJIVU vyenye urefu wa kugusa

viatu na zenye Malinda ya unene nchi mbili,viatu Vyeusi vya ngozi vya kufunga na

kamba ,sosksi Nyeupe ndufu (soksing),shati Nyeupe mbili (2) mikono mifupi.

Zitakaguliwa shuleni siku atakaporipoti

Tafadhali zingatia vilivyoelekezwa

c. KWA WOTE WAVULANA NA WASICHANA.

- T- shirt (fulana) ya KIJIVU yenye kola.
- Sweta rangi ya damu ya mzee.
- Tai ndefu mbili (2) Moja NYEUSI na nyingine ya rangi ya KIJIVU
- Truck suit rangi ya bluu nyenye michirizi nyeupe (blue truck suit with white strips)
- Raha za michezo

2. VITENDEA KAZI

- i. **Madaftari makubwa Tisa kwaajili ya masomo darasani (counter book quire 2) ni lazima.**
- ii. Mathematical set, four figure , kalamu ya wino na Miata (pencil)
- iii. Dictionary (English - English Dictionary)
- iv. Faili la kutunzia kumbukumbu za kitaaluma (personal file for keeping academic records)

NB. Vifaa vyote vitakaguliwa siku Mwanafunzi atakapo ripoti shuleni.

Kumbuka kuja na nakala ya cheti Cha kuzaliwa

Kumbuka usajili utanza tarehe 08/01/2024 hdi 23/01/2024

3. NB.HAKIKISHA

1. umejaza fomu ya afya (Medical Examination form) na Daktari na ulete siku ya kuripoti shuleni.
2. Umejaza fomu inayoonesha taarifa zako,taarifa za wazazi/walezi wako na ulete siku ya kuripoti shuleni
3. Umejaza fomu ya kukiri na kukubali kuheshimu Sheria na kanuni za shule na ulete siku ya kuripoti shuleni.

KANUNI NA SHERIA ZA SHULE

4. Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo yatafafanuliwa na mara baada ya kufika shuleni.

- a. kuheshimu viongozi, walimu, wafanyakazi.wasio walimu, wanafunzi wengine na jamii
- b. **Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule ni muhimu.**
- c. **Kuwahi katika shughuli za shule na nyingine utakazopewa.**
- d. **Kufahamu mipaka ya shule na kuzangatia maelezo juu ya kuwepo ndani na nje ya mipaka ya shule.**
- e. **Kutunza usafi wa mwili na mazingira yote**
- f. **Kuava share za shule wakati unatakiwa.**
- g. **Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote.**
- h. **Kuwa msikivu na mtulivu wakati wote.**

5. Makosa yafuatayo yanawesa kusababisha ufukuzwe shule

- i. wizi
- ii. Uasherati,ushoga,kulawiti na usagaji.
- iii. **Ubakaji**
- iv. **Ulevi wa aina yote na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile uvutaji sigara, bangi, cocaine, mirungi na kuberi n.k.**
- v. **Kupiga au kupigana na Mwanafunzi mwenzio au mtumishi**
- vi. **Kupata au kuharibu mimba ndani na nje ya shule (wasicha).**
- vii. **kumpa msichana mimba (wavulana)**
- viii. **Kuoau kuolewa**
- ix. **Kuharibu kwa makusudi Mali ya umma na ya watu wengine**

- x. Kudharau bendera ya taifa, wimbo wa taifa na fedha ya taifa
- xi. Kujiachisha shule mwenyewe
- xii. Kukatwà adhabu halali kwa makusudi
- xiii. Kukutwa au kumiliki simu ya mkononi shuleni
- xiv. Utoro wa shule wa muda mrefu pasipo na taarifa maalum kwa uongozi wa shule
- xv. Kutoa lugha chafu ya matusi kwa wanafunzi , walimu na watumishi wengine
- xvi. Kugoma, kuchochea, na kuongoza mgomo, kuvuruga amani na usalama wa watu shuleni
- xvii. Kukutwa sehemu zifuatazo
 - Makazi au nyumba za watumishi bila idhini ya mkuu wa shule
 - Kumbi za starehe na burudani
 - Vila vya starehe
- xviii. Kuishi au kupanga geto
- xix. Kuzungumza lugha zisizoruhusiwa , Unatakiwa kuzungumza lugha ya kigereza (English language)
- xx. Na makosa mengine ambayo ni kinyume na utaratibu wa shule

6. TAFADHARI SOMA KWA MAKINI MAELEZO/MAAGIZO HAYA NA KUYATEKELEZA

KIKAMILIFU.

KARIBU SANA SHULE YA SEKONDARI BUKURA

ELIKANA M.L

MKUU WA SHULE

TAARIFA ZA MWANAFUNZI

1. Jina la ukoo.....Jina la kwanza.....Jina la kati.....
2. Jina la mzazi/mlezi.....
3. Kama ni Mlezi: Uhusiano Namba ya simu
4. Anwani ya kudumu ya mzazi/Mlezi
5. Mahalia Mwanafunzi alipozaliwa: Kijiji cha/mtaa wa..... Wilaya ya Mkoa wa
6. Dini..... Dhehebu
7. Unaingia kidato Cha..... Tarehe/Mwaka.....
8. Kutoka Shule ya msingi..... wilaya Mkoa wa
9. Mzazi/wako anafanya kazi ya /ajira/mkulima/biashara.....mahali.....
10. Usafiri kutoka hapa shuleni hadi nyumbani kwenu ni: (Toa maelezo)
11. Ndugu wengine wanaoweza kupelekewa habari juu Yako/ masuala ya shuleni:-
 - (i) uhusiano Namba ya simu.....
 - (ii) uhusiano Namba ya simu
 - (iii) uhusiano Namba ya simu
12. Kabla hujaja hapa shuleni umepimwa na Daktari ? Ndiyo/Hapana
Ni ugonjwa upi ni wa kudumu kwako?.....
13. Sifa maalum kama unazazo/yoyote.....
14. Taarifa za wazazi wako: Wapo hai Wamefariki (Weka alama ya vema panapohusika)

Nakikili kuwa maelezo yaliyopo hapo juu ni sahihi

SAINI YA MWANAFUNZI

SAINI YA MZAZI/MLEZI

HATI YA KUKUBALI:

Mimi (Jina la Mwanafunzi).....

Nakubali kwa dhati kabisa nafasi niliyopewa n taifa kujiunga na shule hii. Naahidi kufuata Sheria zote za shule na taratibu zote kama zilivyotolewa na zitakavyotolewa na uongozi wa shule

Saini ya Mwanafunzi Tarehe

RORYA DISTRICT COUNCIL

BUKURA SECONDARY SCHOOL

MEDICAL EXAMINATION FORM

(To be filled by a Authorized Government medical Officer)

Full name of student.....Age.....

Height (in cm)..... Weight (in kg)

1. Blood count (Red and White)
2. Stool examination.....
3. Urine Analysis.....
4. Syphilis and other V.D.....
5. T.B and Leprosy Test.....
6. Eye Test
7. Ear Test.....
8. Chest Test
9. Abdominal Test
10. Blood Group (very crucial)
11. Spleen.....
12. HIV Test ,Positive..... Negative..... (Tick where necessary)

Additional information e.g Physical defects or impairment, infections, chronic or Family Diseases (e.g Sickle Cell)

.....

I (Full name) Certify that the above student is fit/not fit to pursue secondary Education

Designation.....

Station..... Signature.....

Date.....Rubber Stamp