

**KUMB. Na RDC/BSS/S063/JI/01/2023**

**JINA LA MWANAFUNZI.....**

**SHULE ATOKAYO.....**

**YAH; MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI BUTURI WILAYA YA RORYA MKOA WA MARA.**

**1.0 . UTANGULIZI**

Ninafurahi kukuarifu kwamba umechaguliwa kujiunga kidato cha kwanza katika shule hii mwaka 2024

Muhula wa kwanza wa masomo unaanza tarehe 8/01/ 2024. Unatakiwa kuripoti shuleni kuanzia tarehe 8/01/2024 na mwisho ni 15/01/2024. KARIBU SANA SHULE YA SEKONDARI BUTURI.

**2.0 . MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA.**

**2.1. Sare za shule**

**Wasichana**

- i. Sketi moja (1) ya rangi ya **kijani kibichi** inayovuka magoti na yenye marinda 15 tu. Hii itavaliwa Jumatatu hadi Jumatano tu.
- ii. Sketi rangi ya **damu ya mzee** inayovuka magoti yenye marinda 15 tu. Hii itavaliwa Alhamisi na Ijumaa tu.
- iii. Blauzi nyeupe 2 za mikono mifupi aina ya TOMATO, aina tofauti haitakubalika
- iv. Sweta rangi ya damu ya mzee na kijani kibichi kulingana na siku ya unifomu husika
- v. Raba za michezo

**Wavulana**

- i. Suruali moja (1) ya rangi ya kijani kibichi yenye marinda mawili upande wa kulia na kushoto yenye turn up. Hii itavaliwa siku ya jumatatu hadi jumatano.
- ii. Suruali moja (1) ya rangi ya damu ya mzee yenye marinda mawili upande wa kulia na kushoto yenye turn up. Hii itavaliwa siku ya alhamis na ijumaa.
- iii. Sweta rangi ya damu ya mzee na kijani kibichi kulingana na siku ya unifomu husika
- iv. Viatu vyeusi vyenye visigino vifupi na soksi nyeupe.
- v. Tisheti ya rangi ya bluu kwa ajili ya michezo.
- vi. Bukta rangi ya bluu kwa ajili ya michezo
- vii. Raba za michezo

**2.2 Daftari counter book 13 na kalamu na mkebe wa hesabu**

**2.3. Mzazi/Mlezi hakikisha mwanao anapata chakula cha mchana pamoja na matibabu awapo shuleni.**

2.4 Huduma ya hosteli kwa wasichana. Huduma hii mzazi anagaramikia. Pata maelekezo kutoka shuleni.

2.5 Awe na cheti cha kuzaliwa kuonesha uraia wake.

### 3.0 **SHERIA, KANUNI NA TARATIBU ZA SHULE:**

- A. Mambo ambayo mwanafunzi hatakiwi kufanya kabisa akiwa shuleni.
1. Kuvuta sigara.
  2. Kufuga kucha ndefu na nywele ndefu.
  3. Kufuga ndevu.
  4. Kuvaa mavazi yasio sare rasmi ya shule.
  5. Kugombana/Ugomvi.
  6. Kuiga mitindo ya kihuni isiyofaa (eg. Kuvaa Kata-K).
  7. Kuchubua ngozi ya mwili kwa kutumia madawa.
  8. Kwenda nje ya shule bila kuvaa sare ya shule.
  9. Kwenda nje ya shule bila ruhusa.
  10. Kuvaa kofia/Bangili na mapambo mengine yasio sehemu ya sare ya shule.
  11. Kuwa na simu, kamera na radio shuleni.
  12. Kutembelewa na wageni zaidi ya mara moja kwa mwezi (siku ya jumamosi na jumapili ya kila mwisho wa mwezi).
  13. Kula chakula nje ya bwalo bila ruhusa.
  14. Kukiuka RATIBA au utaratibu wa shule.
  15. Kupeleka wageni bwenini.
  16. Kwenda mjini/sentani bila ruhusa maalumu.
  17. Kwenda kwenye nyumba za Walimu au wafanyakazi wengine bila ruhusa/sababu ya muhimu.
  18. Kula darasani/bwenini.
  19. Kunywa pombe ya aina yoyote.
  20. Kunyoa kipara.

### 3.1. **MAKOSA YAFUATAYO YANAWEZA KUSABABISHA KUFUKUZA AU KUSIMAMISHWA SHULE.**

- a) Wizi
- b) Uasherati na ushoga
- c) Ubakaji
- d) Ulevi na matumizi ya dawa za kulevya
- e) Kupigana au kupiga
- f) Kuharibu kwa makusudi mali ya umma
- g) Kudharau Bendera ya Taifa
- h) Kuwa mjamzito/ kupata mimba
- i) Kuoja au kuolewa
- j) Kutoa mimba
- k) Kugoma, kuchochea na kuongoza au kushiriki kuvuruga Amani na usalama wa shule, watu ndani au nje ya shule
- l) Kukataa hadhabu kwa makusudi

m) Kuwa na simu ya mkononi

**4.0 . MAMBO MENGINE MUHIMU YANAYOPASWA KUKAMILISHWA NA KUWASILISHWA SHULENI NA MWANAFUNZI**

- 4.1 . Medical Examination Form ambayo itajazwa na Mganga Mkuu wa hospitali ya serikali.
- 4.2 . Form hii itakabidhiwa na mwanafunzi na mkataba wa kutoshiriki katika migomo, fujo na makosa ya jinai.
- 4.3 . Form ya mzazi kukiri kukubaliana na sheria, kanuni na maelekezo mengine yatakayotolewa na shule

**NB; Tafadhali soma kwa makini maelezo /maagizo hayo na kuyatekeleza kikamilifu**



.....

**KAGOSE J.S**  
**MKUU WA SHULE**

HEADMASTER  
MUTUCI SEC. SCH  
P. Box 47, T.A.

## HISTORIA/TAARIFA ZA MWANAFUNZI

1. Jina la Ukoo .....Jina la kwanza ..... Jina la Kati .....
  2. Jina la Mzazi/Mlezi .....
  3. Kama ni Mlezi: Uhusiano ..... Namba ya simu.....
  4. Anwani ya Kudumu ya Mzazi/Mlezi .....
  5. Mahali mwanafunzi alipozaliwa: Mtaa Wa/Kijiji cha ..... Kata ya .....  
Wilaya ya ..... Mkoa wa .....
  6. Dini ..... Dhehebu .....
  7. Unaingia Kidato cha ..... Tarehe/Mwaka .....
  8. Kutoka shule ya Sekondari ..... Wilaya ..... Mkoa .....
  9. Mzazi wako anafanya kazi ya ajira/Mkulima/Biashara .....Mahali .....
  10. Usafiri kutoka hapa shuleni hadi nyumbani kwenu ni: (Toa Maelezo).  
(1).....  
.....  
(2).....  
.....  
(3).....  
.....
  11. Ndugu Wengine ambao wanaweza kupelekewa habari juu yako/Maswala ya shule ni:-  
(i) ..... uhusiano ..... namba za simu .....
  - (ii) ..... uhusiano ..... namba za simu .....
  - (iii) ..... uhusiano ..... namba za simu .....
  12. Kabla hujaja hapa shuleni umepimwa na daktari? Ndiyo/Hapana.  
Ni ugonjwa upi ni wa kudumu kwako? .....
  13. Sifa maalumu kama unazo/yo.....
  14. Unalipiwa/Utalipiwa Karo na: (Taja jina anwani yake na namba za simu)  
.....
  15. Taarifa za Wazazi wako: Wapo .....  
Wamefariki ..... (Weka alama ya vyema panapohusika).
- Nakiri kuwa maelezo yaliopo hapo juu ni sahihi.  
.....

**SAINI YA MWANAFUNZI**

**SAINI YA MZAZI/MLEZI**

### HATI YA KUKUBALI:

Mimi (Jina la mwanafunzi) ..... nakubali kwa dhati kabisa nafasi niliyopewa na Taifa kujiunga na shule hii. Naahidi kufuata sheria zote za shule na taratibu zote kama zilivyotolewa na zitakavyotolewa na uongozi wa shule.

**Saini ya Mwanafunzi ..... Tarehe .....**

**THE PRESIDENT'S OFFICE  
REGIONAL ADMINISTRATIONS AND LOCAL ADMINISTRATIONS  
BUTURI SECONDARY SCHOOL**

**MEDICAL EXAMINATION FORM**  
*(To be filled by an Authorized Government Medical Officer)*

Full name of Student ..... Age .....

Height (in cms) ..... Weight (in kgs).....

1. Blood count ..... (Red and White) .....
2. Stool Examination .....
3. Urine analysis .....
4. Syphilis and other V.D .....
5. T.B. and Leprosy Test .....
6. Eye Test .....
7. Ear Test .....
8. Chest Test .....
9. Abdominal Test .....
10. Blood Group (very crucial) .....
11. Spleen.....
12. H.I.V. Test, Positive ..... Negative .....

(Tick where necessary)

Additional information e.g. Physical defects or impairment, infections, chronic or family Diseases  
(e.g. Sickle cell)

.....  
.....

I (full name) ..... Certify that the above student is fit/is  
not fit pursue Secondary Education.

Designation .....

Station ..... Signature.....

Date..... Rubber Stamp .....