
 

1 
 

SHULE YA SEKONDARI CHANGUGE, 

           S.L.P 250, 

      RORYA. 

                                                                                                                   30/11/2023 

KUMB. NO.CH/SEC/5564/F.I/3 

MZAZI/MLEZI WA  ………………………………………..……………… 

SLP 250, 

RORYA. 

YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI CHANGUGE 

1.0 UTANGULIZI 

    Ninafurahi kukuarifu kwamba mwanao amechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza mwaka 

2024 katika shule ya sekondari Changuge,Iliyopo umbali wa KM5 mashariki mwa Halmashauri 

ya Wilaya ya Rorya kijiji cha SUDI Kata Mirare. 

Mwanao anatakiwa kuripoti shuleni kuanzia tarehe 8/01/2024 Namwisho wa kuripoti ni tarehe 

22/01/2024 ndani  ya siku kumi na nne (14), kushindwa kufika/kuripoti kwake shuleni bila 

taarifa yoyote ya msingi kwa tarehe tajwa hapo juu, hatua za kisheria na zakinidhamu 

zitachukuliwa dhidi ya mzazi/ mlezi. 

2.0 MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA. 

3.0 SARE ZA SHULE. 

• Mashati mawili (2) aina ya tetron/cotton Nyeupe yenye mikono mifupi yawe na kola na 

Mifuko ya kushoto. (kwa wote)  

• Tai  rangi ya kijani mpauko(IDARA YA MAJI) na nyeusi( moja moja)  

• Sweta (1) rangi ya kijivu kwa ajili ya baridi. 

• Suruali mbili enye tanapu, moja kijanimpauko(IDARA YA MAJI) na nyingine nyeusi, epuka 

kushona au kununua suruali za piston na modal haziruhusiwi kabisa (kwa wavulana). 

• Mkanda mweusi usiwe nakichwa kikubwa au mapambo mengine. 

• Viatu vya ngozi vyeusi vya kufunga na kamba jozi (2) visiwe vya boot na kisigino kirefu na 

soksi jozi  (2) nyeupe kwa wasichana na nyeusi kwa wavulana 

• Fika  na Bukta ya Blue na kiatu cha raba (zitavaliwa wakati wa kipindi cha michezo) 

• Sketi (2) aina ya tetron/cotton rangi ya kijani mpauko(IDARA YA MAJI) na 

nyeusi,Marinda yawe ya Box (si madogo sana). Sketi zote ziwe ndefu na zivuke goti (kwa 

wasichana) 

            Sare zote zitakaguliwa siku atakaporipoti mwanao, hivyo anapaswa kufika nazo zote                 

zikiwa zimekamilika na zisiwe na kasoro.  

                               MAHITAJI MENGINE 

a. Daftari kubwa 9 counter book Q. 3 kwaajili ya notes za masomo yote. 

b. Daftari ndogo 10 kwaajili ya mazoezi ya darasani. 

c. Mathematical set 1 

d. Dictionary moja ya kingereza kwa matumizi yake binafsi 

e. Aje na miti mitano (5) ya KIVULI au MATUNDA kwa ajili ya kutunza mazingira  

f. Aje na file(faili) moja kwa ajili ya kutunzia taarifa zake 

g. Aje na ream paper Moja (DOUBLE A) kwa ajili ya Mazoezi yake ya Kila Mwezi 
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h. Aje na Meza na kiti kwa ajili ya kukalia (NB. Shule haina viti na meza kwa wanafunzi 

wa kidato cha kwanza na hata vilivyopo havitoshi kwa vidato vingine). 

MAKOSA YANAYOWEZA KUSABABISHA MWANAFUNZI KUFUKUZWA SHULE MARA MOJA NI;- 

1. Utoro sugu(zaidi ya siku 90) 

2. Wizi 

3. Uasharati, ubakaji na ushoga. 

4. Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya. 

5. Uvutaji Bangi. 

6. Makosa ya Jinai. 

7. Kupiga / Kupigana. 

8. Kuharibu kwa makusudi mali ya umma. 

9. Kuoa/ Kuolewa. 

10. Kupata au kusababisha mimba ndani na nje ya shule 

11. Kutoa Mimba. 

12. Kudharau Bendera ya Taifa. 

13. Kugoma, Kuchochea na kuongoza fujo au kuvuruga amani na usalama shuleni. 

14. Kukataa adhabu halali kwa makusudi. 

SHERIA NA KANUNI AMBAZO MWANAFUNZI ANAPASWA KUZINGATIA 

1.Mwanafunzi hatakiwi kuonekana katika kumbi za starehe kama vile disko(Music),Bar,vibanda 

vya kuoneshea video n.k. 

2.Mwanafunzi haruhusiwi kutumia/kumiliki simu ya mkononi akiwa shuleni. 

3.Marufuku kwa mwanafunzi kucheza kamali/karata au pooltable. 

4.Ni kosa kutofanya mtihani /Mazoezi kwa makusudi 

5.Ni kosa kutoa lugha ya matusi/chafu katika eneo la shule au nyumbani. 

• Endapo mwanafunzi atatenda kosa/makosa yaliyoorodheshwa hapo juu,adhabu yaweza 

kuwa ni,kuchapwa fimbo Nne,onyo/kalipio,kufanya kazi za nje kama vile 

kufyeka,kuchimba chimo la taka,n.k, au kusimamishwa masomo kwa siku zisizozidi 

ishirini na moja(21) 

Aidha mwanafunzi atakayesimamishwa masomo kwa siku 21, zaidi ya mara mbili atasubiria 

uamuzi wa bodi ya shule juu ya kuendelea na masomo au vinginevyo. 

NB; mwanafunzi awapo Shuleni au Mtaani anapaswa kuheshimu sheria na taratibu za shule 

akiwa kama mwanafunzi. 

Mimi …………………………………………………………. ambaye nimechaguliwa kujiunga na masomo katika 

shule ya sekondari Changuge mwaka huu, Ninakili kuwa nimesoma na kuelewa vyema sheria na 

kanuni za shule na ninakubali kufuata sheria na kanuni hizo siku zote za uanafunzi wangu. 

Mimi………………………………………………………… naahidi kumlea mwanangu kulingana na sheria na 

kanuni za shule, na mwanangu amekubali kufuata sheria na kanuni zote za shule. Pia naahidi 

kushirikiana na walimu kumlea mwanangu ili kuleta mabadiliko chanya katika elimu yake. 

 

 

 

                                                        ENECKO KAMBONA ENECKO 
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MKUU WA SHULE 

0682315011 


