

OFISI YA RAIS TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA

MKOA WA MARA

HALMASHAURI YA WILAYA YA RORYA

SHULE YA SEKONDARI KATURU,

S.L.P 26,

SHIRATI.

01/12/2023

SIMU: 0755 671 869 – MKUU WA SHULE

0627 845 081 – M/MKUU WA SHULE

KUMB Na; KSS/ADF1/VOL.1/06

MZAZI/MLEZI WA (Jina la mwanafunzi);.....

SHULE YA MSINGI ATOKAYO;

**YAH: MAELEKEZO YA KUJIUNGA KIDATO CHA KWANZA MWAKA 2024
KATIKA SHULE YA SEKONDARI KATURU ILIYOPO KATA YA MKOMA WILAYA
YA RORYA MKOA WA MARA**

Mkuu wa shule anayo furaha kukuarifu kuwa mtoto wako amechaguliwa kujiunga na kidato cha **KWANZA** katika shule hii. Muhula wa kwanza wa masomo utanza tarehe **08/01/2024**. Shule hii ni ya kutwa tu, hivyo mtoto wako atarudi nyumbani kwako siku zote. Tafadhali ieleweke kwamba mtoto wako atapokelewa kwa matumaini kuwa ataendelea na masomo yake kuanzia kidato cha **Kwanza** hadi kidato cha **Nne**. Hatutapenda kuona mtoto anakatishwa masomo kwa sababu zisizo za msingi.

MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA

1.1. SARE ZA SHULE

a) Wasichana

- i. Mashati mawili meupe mikono mifupi.
- ii. Sketi mbili (moja rangi ya dark blue na nyingine rangi ya light blue). Ziwe na marinda yasiyopungua au kuzidi upana wa nchi tatu na ziwe ndefu **zinazovuka magoti nchi 14 na kuendelea kwenda chini**.
- iii. Soksi nyeupe ndefu jozi mbili.
- iv. Tai yenye rangi sawa na sketi.

- v. Viatu vya ngozi nyeusi tupu (bila mabaka) vya kufunga na kamba na visivyo na kisigino kirefu.
- vi. Fulana nyeupe za kuvaa ndani ya shati.
- vii. Sweta moja rangi ya dark blue yenye alama ya V shingoni. Nembo ya shule yenye maboresho itawekwa shuleni (Usigonge nembo nje ya shule).
- viii. T –shirt ya kola ya rangi ya damu ya mzee isiyo na nembo (nembo itagongwa shuleni).
- ix. Track suit rangi ya dark bluu **isiyobana**.
- x. Hijabu nyeupe kwa wanafunzi wa kike wa Kiislam.

b) WAVULANA

- i. Mashati mawili meupe mikono mifupi.
- ii. Suruali mbili (moja rangi ya dark blue na nyingine rangi ya light blue). Ziwe na marinda mawili, **upana miguuni isipungue nchi 16.**
NB: ZINGATIA suruali zilizobanwa chini haziruhusiwi kabisa.
- iii. Soksi nyeusi ndefu jozi mbili.
- iv. Tai yenye rangi sawa na suruali.
- v. Viatu vya ngozi nyeusi tupu (bila mabaka) vya kufunga na kamba.
- vi. Fulana nyeupe za kuvaa ndani ya shati.
- vii. Sweta moja rangi ya dark blue yenye alama ya V shingoni. Nembo ya shule yenye maboresho itawekwa shuleni (Usigonge nembo nje ya shule).
- viii. T –shirt ya kola ya rangi ya damu ya mzee isiyo na nembo (nembo itagongwa shuleni).
- ix. Track suit rangi ya dark bluu **isiyobana**.

1.2. VIFAA VINGINE KWA WOTE

- i. Picha za passport nakala 2.
- ii. Daftari zisizopungua 10 Counter Book.
- iii. Lazima aje na mkebe wa vifaa vya hesabu (Mathematical set) na rula.
- iv. Flat spring file ni lazima kwa ajili ya kutunzia kumbukumbu za mwanafunzi.
- v. Dictionary ya English to English (**Mali ya mwanafunzi husika**)
- vi. Begi jeusi la mgongoni la kubebea daftari.
- vii. **NAKALA YA CHETI CHA KUZALIWA.**

1.3. VIFAA VYA MICHEZO KWA WOTE

Mwanafunzi aje na viatu vya michezo (Kwa maana michezo ni ajira tusaaidiane kuibua vipaji vya watoto wetu).

NB: Vifaa vyote vitakaguliwa.

1.4. SHERIA NA KANUNI ZA SHULE

- i. Ni lazima kuwaheshimu viongozi, wazazi, wafanyakazi, wote, wanafunzi wengine na jamii nzima kwa ujumla.

- ii. Ni lazima kuhudhuria vipindi vyote vya darasani na katika shughuli zote za ndani na nje ya shule kulingana na ratiba ya shule.
- iii. Ni lazima kufika shule mapema (saa moja kamili) na kushiriki shughuli zote za usafi.
- iv. Ni lazima kufahamu mipaka ya shule wakati wote.
- v. Kutunza usafi wa mwili, mavazi, na mazingira muda wote uwapo shuleni.
- vi. Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote.
- vii. Kutunza mali zako, za wenzio na mali za umma.
- viii. Kuvaa sare ya shule wakati wote.

1.5. MAMBO USIYORUHUSIWA KUFANYA UKIWA KAMA MWANAFUNZI.

- i. Kutembelea maeneo yoyote ya starehe, vilabu vya pombe, nyumba za kulala wageni.
- ii. Kufuga nywele, kusuka na kunyoa ywele katika mtindo wowote mfano pank, kiduku, n.k.
- iii. Kufuga kucha , kupaka rangi kucha na kutumia vipodozi vya aina yoyote ile, poda, makeup n.k.
- iv. Kuvaa mapambo ya aina yoyote ile mfano pete, mikufu, bangili za aina yoyote, hereni n.k.
- v. Kutembelea nyumba za walimu bila kibali maalumu.
- vi. Kutoka nje ya eneo la shule kwa muda wote unaopaswa kuwa shuleni bila kibali maalumu.
- vii. Utoro wa rejareja.
- viii. Kumiliki na/au kutumia simu ya mkononi.

1.6. MAKOSA YANAYOWEZA KUSABABISHA UKAFUKUZWA SHULE

- i. Wizi
- ii. Uasherati, ubakaji na ushoga.
- iii. Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevyo.
- iv. Uvutaji bangi.
- v. Makosa ya jinai.
- vi. Kuharibu kwa makusudi mali ya umma.
- vii. Kupiga au kupigana.
- viii. Kudharau bendera ya Taifa.
- ix. Kupata au kusababisha mimba ndani na nje ya shule.
- x. Kuoa au kuolewa.
- xi. \kutoa mimba.
- xii. Kugoma, kuchochea na kuongoza na au kushiriki kuvuruga amani na usalama wa watu.
- xiii. Kukataa adhabu kwa makusudi.
- xiv. Kukutwa na simu ya mkononi.

1.7. MAMBO MENGINE MUHIMU YANAYOPASWA KUKAMILISHWA NA KUWASILISHWA SHULENI.

- i. Medical Examination form (fomu ya hospitali) ambayo itajazwa na mganga mkuu wa hospitali au kituo cha afya cha serikali. Fomu hii itakabidhiwa kwa mkuu wa shule mara utakaporipoti shuleni.
- ii. Fomu ya maelekezo binafsi ya mwanafunzi na mzazi/mlezi kukiri kukubaliana na sheria, kanuni na taratibu za shule.
- iii. Nakala ya cheti cha kuzaliwa.

KIAMBATANISHO- A

SHULE YA SEKONDARI KATURU

S.L.P 26 – SHIRATI

FOMU YA KUPIMA AFYA YA MWANAFUNZI

JINA LA MWANAFUNZI;

Matokeo ya vipimo vya afya ya mwanafunzi aliyetajwa hapo juu.

- a) Eye-sight
- b) Hearing
- c) Limbs
- d) Spleen
- e) Venereal disease
- f) Leprosy
- g) Epilepsy
- h) Physical abnormality
- i) HB
- j) Pregnancy
- k) Allergies
- l) Other serious disease

Nathibitisha kuwa mwanafunzi huyu ataweza/hawezi kuendelea na masomo ya sekondari
.....

JINA LA HOSPITALI;

JINA LA DAKTARI;

CHEO;

SAHIHI;

MUHURI NA TAREHE;

KIAMBATANISHO- B

- i. AHADI YA MWANAFUNZI (IJAZWE NA MWANAFUNZI MWENYEWE).
Mimi (Jina) niliyechaguliwa
kidato cha kwanza shule ya sekondari Katuru. Baada ya kusoma kwa makini
sheria na kanuni muhimu za shule , naahidi kuzifuata. Nimekubali kwa hiari
yangu kujiunga na shule ya sekondari Katuru. Endapo nitaenda kinyume na
maelekezo hayo hatua za kisheria zichukuliwe.
Tarehe; Sahihi;
- ii. MAELEZO YA MZAZI (IJAZWE NA MZAZI/MLEZI WA MWANAFUNZI).
Mimi (Jina) Mzazi/mlezi wa
..... nimeyasoma na kuyaelewa maelekezo
yote na nimekubali mtoto wangu kujiunga na shule ya sekondari Katuru. Endapo
mtoto atakiuka maelekezo hayo, hatua za kinidhamu zichukuliwe.
Tarehe; Sahihi;