

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA

WIZARA YA ELIMU, SAYANSI NA TEKNOLOJIA.

SHULE YA SEKONDARI KIGUNGA'

S.L.P 121,

SHIRATI-RORYA.

MKUU WA SHULE 0628763914.

KUMBU. NA KSS/HWR/KI/2024

JINA LA MWANAFUNZI _____

SHULE ATOKAYO _____

YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA KIDATO CHA KWANZA 2024 SHULE YA SEKONDARI KIGUNGA RORYA-MARA

1. UTANGULIZI

Uongozi wa shule unayofuraha kukutaarifu kuwa umechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza katika shule ya sekondari Kigunga 2024.

Shule itafunguliwa tarehe 08/01/2024 na mwisho wa kuripoti ni wiki mbili baada ya kufunguliwa. usipofika hatua za kisheria zitachukuliwa dhidi ya mzazi/mlezi.

2. MAAGIZO MUHIMU

2.1 MAHITAJI YA MWANAFUNZI

- i. Shati nyeupe mbili (2) zenye mikono mifupi (TOMATO SHIRT)
- ii. Sketi ndefu hadi chini kwa wasichana na suruali kwa wavulana. Kitambaa ni Dark bluu na Kaki grade A moja kwa kila rangi.
- iii. Soksi nyeupe ndefu kwa wasichana na Wavulana nyeusi.
- iv. T-shirt ya shule blue bahari (Zinapatikana shuleni kwa TSH.10000/=)
- v. Mkanda mweusi wa ngozi kwa wavulana tu.
- vi. Aje na nguo za michezo (Tracksuit) rangi ya Dark Blue (Pia zinapatikana shuleni kwa TSH 13000/=)
- vii. Viatu vya michezo (raba nyeusi)
- viii. Viatu vyeusi vya ngozi vyenye kufungwa na gidamu (Kamba) na vyenye visigino vifupi.
- ix. Cheti cha kuzaliwa.
- x. Afike na sweta la rangi ya Dark blue siku ya kufungua shule.
- xi. Aje na faili dogo kwa ajili ya kuhifadhia tarifa zake.
- xii. **Chakula (Mahindi kasuku 06, maharage Kg 03 na fedha TSH.2000/= kwa kila muhula)**

2.2 MUHIMU

- i. Wavulana lazima wavae suruali kwa mikanda . suruali ziwe na turn up ya sm 14. **Suruali aina ya modo hazitakiwa kabisa shuleni wakati wote.**
- ii. Wasichana wavae sketi ndefu yenye kufika kwenye vifundo vya miguu, marinda ya rinda box, pindo liwe inch 1.

2.3 MAHITAJI YA KITAALUMA.

- i. Daftari tisa (9) aina ya counter book Quire 3 kwa ajili ya notes na madaftari (9) ya msomi kwa ajili ya mazoezi ya kila siku.
 - ii. Awe na kamusi ya (Dictionary) ya English-English na Mathematical set.
 - iii. Aje na Rim paper Double A kwa ajili ya mitihani mbalimbali.
 - iv. Kwa ajili ya utunzaji wa mazingira kila mwanafunzi wa KIUME aje na FYEKEO Moja. WAKIKE aje na NDOO moja ya kuchotea maji.
-

MKUU WA SHULE

SHULE YA SEKONDARI KIGUNGA

3. KANUNI NA SHERIA ZA SHULE

Shule inaendeshwa kwamjibu wa Sharia ya Elimu Na. 25 ya mwaka 1978 na kama ilivyorekebishwa kwasheria Na. 10 ya mwaka 1995 Aidha inazingatia miongozo yote inayotolewa na wizara ya Elimu na Mafunzo ya Ufundi yenye dhamana ya Elimu nchini na Ofisi ya RAIS TAMISEMI.

A. MAMBO AMBAYO MWANAFUNZI HARUHUSIWI KUFANYA

- i. Kuvuta sigara
- ii. Kufuga kucha, nyere ndefu pamoja na kufuga ndevu.
- iii. Kuvaa mavazi yasiyo sale rasimi ya shule.
- iv. Kugombana.
- v. Kuiga mitindo ya kihuni mfano kunyoa kipara, kiduku, kupaka kucha rangi n.k
- vi. Kuchubua ngozi ya mwili kwa kutumia madawa.
- vii. Kuzurura au kwenda nje ya shule bila ruhusa/ kutofika shule bila taarifa.
- viii. Kuvaaa kofia, bangili na mapambo mengine yoyote.
- ix. Kuwa na simu au kamera na redio shuleni.
- x. Kukiuka RATIBA na UTARATIBU wa shule.
- xi. Kutotii maagizo/maelezo ya viongozi/walezi.

B. MAKOSA YANAYOWEZA KUSABABISHA MWANAFUNZI KUFUKUZWA SHULE MARA MOJA.

- i. WIZI
- ii. UASHERATI, UBAKAJI NA USHOGA
- iii. Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya/Mihadarati.
- iv. UVUTAJI BANGI
- v. Makosa ya jinai.
- vi. Kupigana au kupiga.
- vii. Kuharibu kwa makusudi mali za Umma.
- viii. Kudharau Bendera ya Taifa.
- ix. Kuo au Kuolewa.
- x. Kupata mimba au kusababisha mimba ndani na je ya shule.
- xi. Kugoma, kuchochea na kuongoza fujo zenye kuvuruga Amani, usalama wa watu.
- xii. Kukataa adhabu kwa makusudi.

Mimi kidato mwaka

Nakubali na kuahidi kufuata kanuni na sharia zilizotajwa hapo juu. Endapo nitafanya kinyume na kanuni na sharia hizo nichukuliwe hatua mara moja.

- Jina la mzazi/ mlezi
- Kazi ya mzazi/mlezi
- Anapoishi mzazi/mlezi
- Mtaa/ kijiji Wilaya Mkoa
- Anuani ya mzazi/mlezi

S. L. P

NAMBA YA SIMU

MINISTRY OF EDUCATION, SCIENCE AND TECHNOLOGY
KIGUNGA SECONDARY SCHOOL
MEDICAL EXAMINATION FORM

Student's Full Name

Age Height Weight.....

1. Blood count..... (Red and White)

2. Stool examination.....

3. Urine analysis.....

4. Syphilis and other V.D.....

5. T.B and Leprosy Test.....

6. Eye Test.....

7. Ear Test.....

8. Chest Test.....

9. Abdominal Test.....

10. Plano Test.....

Additional information e.g. physical defects of impairment infection, chronic or family diseases
(e.g. sickle cell) inability to eat certain food e.t.c.

.....
.....
.....
.....
.....

I certify that the above student is fit/is not fit to pursue secondary education.

Signature.....

Designation.....

Station.....

Date.....

