

**JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA**  
**OFISI YA RAIS-TAMISEMI**

Namba za simu  
Mkuu wa shule 0757-254646  
Makamu Mkuu wa shule 0789-444226

Shule Ya Sekondari Kisumwa,  
S.L.P 341,  
Tarime-Rorya,

Tarehe ....., DEC, 2023

Mzazi / Mlezi wa Mwanafunzi.....

.....

S.L.P.....

**YAH: MAELEKEZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI KISUMWA  
ILYOKO HALMASHAURI YA WILAYA YA RORYA, MKOA MARA, MWAKA 2024.**

1. Nafurahi kukutaarifu kuwa mwanao amechaguliwa kujiunga na kidato cha Kwanza katika shule hii mwaka **2024**. Shule ya sekondari Kisumwa ipo umbali wa mita 150 Kaskazini mwa barabara kuu ya mwanza-Sirari. Ukitokea Mwanza au Sirari unaweza kushuka stendi ya Nyanabakenye au karibu na kibao cha shule.

Muhula wa masomo unaanza tarehe 08/1/2024. Hivyo mwanafunzi anatakiwa kuripoti shuleni tarehe 8/1/2024 bila kukosa, Mwisho wa kuripoti ni baada **ya wiki moja**

Mara mwanafunzi afikapo shuleni aripoti kwa **Makamu Mkuu wa Shule** kwa mapokezi na usajili ndani ya masaa ya kazi. Makamu Mkuu wa shule atahakikisha kwamba mwanafunzi amekuja na sare zinazotakiwa, madaftari makubwa (counter book quire 2 kuendelea) tisa na madaftari madogo pia tisa kwa ajili ya mazoezi, nakala ya cheti cha kuzaliwa. Dictionary ya Kiingereza na Mathematical set kwa jili ya matumizi yake.

**2.0 MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA**

**2.1 SARE YA SHULE**

**WASICHANA**

1. Sketi mbili moja yenye rangi ya ugoro na nyingine yenye rangi ya zambarao bilinganya. mshono ziwe ndefu, marinda makubwa (**UREFU IFIKE KWENYE KIWIKO CHA MGUU (IGUSE VIATU) na sio vinginevyo**). Na ziwe na michirizi ya zigzaga meupe mbili katikati mbele.

**WAVULANA**

1. Suruali mbili moja yenye rangi ya ugoro na nyingine yenye rangi ya zambarao bilinganya. mshono iwe na marinda mawili kila upande, upana wa chini iwe futi (size) 16, iwe na turn up. Na iwe na mfuko mmoja nyuma. (**HATUTAKI MODO**)
2. Mkanda mweusi wa ngozi

**KWA WOTE**

1. Mashati mawili meupe mikono mifupi
2. Sweta moja ya blue
3. Viatu vyeusi vya ngozi vyenye visigino fupi na vya **kamba** na soksi **nyeupe** jozi mbili au zaidi.
4. T-shirt moja ya zambarao yenye kola nyeusi.
5. Tai mbili ndefu ya zambarao bilinganya na ya ugoro.

6. Track suite ya light blue na raba kwa ajili ya michezo

### **3 MAKOSA YANAYOWEZA KUSABABISHA MWANAFUNZI KUFUKUZWA SHULE.**

- i) Wizi
- ii) Kutohudhuria masomo kwa zaidi ya siku 90 bila taarifa/utoro
- iii) Kugoma au kuhamasisha mgomo
- iv) Kupiga au upigana
- v) Ulevi au unywaji wa pombe na matumizi ya madawa ya kulevyaa.
- vi) Uvutaji wa sigara
- vii) Uasherati, uhusiano wa jinsia moja, kuoza au kuolewa
- viii) Kupata ujauzito au kutoa mimba
- ix) Kushiriki matendo ya uhalifu, siasa na matendo yoyote yale yanayovunja sheria za nchi.
- x) Kusababisha mimba au kumpa mimba msichana.
- xi) Kumiliki/kukutwa na simu ya mkononi katika mazingira ya shule.
- xii) Kudharau ya bendera ya Taifa
- xiii) Kufanya jaribio lolote la kujiua au kutishia kujiua kama kunywa sumu n.k
- xiv) Uharibifu wa mali ya Umma kwa makusudi
- xv) Kukataa adhabu kwa makusudi

MAKOSA MENGINE AMBAYO MWANAFUNZI APASWI KUYAFANYA AKIWA SHULENI  
NI: Kuvaa mavazi yasio sare za shule akiwa shuleni

- i) Kufuga kucha ndefu na nywele ndefu.
- ii) Kuiga mitindo ya kiuni isiyofaa. (eg Kuvaa kata-k).
- iii) Kuchubua ngozi ya mwili kwa kutumia madawa.
- iv) Kwenda nje ya shule bila kuvaa sare ya shule.
- v) Kwenda nje ya shule bila ruhusa.
- vi) Kuvaa kofia /bangili na mapambo mengine yasio sehemu ya sare ya shule.
- vii) Kuwa na kamera na radio shuleni.
- viii) Kukiuka RATIBA au utaratibu wa shule.
- ix) Kupeleka wageni hosteli/bwenini.
- x) Kusuka/kunyoa mtindo usiokubalika shuleni. Wanafunzi wote wanatakiwa kuwa na nywele fupi wakati wote wawepo shuleni.
- xi) Kutoa lugha chafu kwa wanafunzi wenzake au walimu au walezi au jamii kwa ujumla
- xii) Kwenda kwenye nyumba za walimu au wafanyakazi wengine bila ruhusa /sababu ya muhimu.
- xiii) Kula darasani/bwenini au kutunza aina yoyote ya chakula bwenini/hostel au kula kiporo.
- xiv) Kunyoa kipara au mtindo usiotakiwa.
- xv) Kuvaa suruali bila mkanda.
- xvi) Kufuga ndevu
- xvii) Kutembelea majumba ya starehe na nyumba za kulala wageni.

Tafadhali soma kwa makini maelezo/ maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu

**Nakutakia kila la kheri na safari njema**  
**KARIBU SANA SHULE YA SEKONDARI KISUMWA**



**JAMES O GERESHON**

**MKUU WA SHULE**

## VIAMBATANISHO A

### SHULE YA SEKONDARI KISUMWA

#### (A) HISTORIA/TAARIFA YA MWANAFUNZI

1. Jina La Ukoo.....Jina La kwanza..... Jina La Kati.....
2. Jina La Mzazi/Mlezi.....
3. Kama Ni Mlezi: Uhusiano.....Namba Ya Simu.....
4. Anwani Ya Kudumu Ya Mzazi/Mlezi.....
5. Mahali Mwanafunzi Alipozaliwa: Mtaa Wa/Kijiji Cha..... Kata  
Ya.....Wilaya Ya .....Mkoa Wa.....
6. Dini.....Dhehebu.....
7. Unaingia Kidato Cha .....Tarehe/Mwaka.....
8. Kutoka Shule Ya Msingi.....Wilaya.....Mkoa.....
9. Mzazi Wako Anafanya Kazi Ya Ajira/Mkulima/Biashara Mahali.....  
.....
10. Usafiri Kutoka Hapa Shuleni Hadi Nyumbani Kwenu Ni: (Toa Maelezo)
  1. ....
  2. ....
11. Ndugu Wengine Ambao Wanaweza Kupelekewa Habari Nzuri Juu Yako/Maswala  
Ya Shule Ni:
  - i. ....Uhusiano.....Namba Za Simu.....
  - ii. ....Uhusiano.....Namba Za Simu.....
  - iii.....Uhusiano..... Namba Za Simu.....
12. Kabla Hujaja Hapa Shuleni Umepimwa Na Daktari? Ndiyo/Hapana  
Ni Ugonjwa Upi Ni Wa Kudumu Kwako.....
13. Sifa Maalumu Kama Unazo/Yo.....
14. Taarifa Za Wazazi Wako: Wapo( )Wamefariki( ) (Weka Alama Ya Vyema  
Panapohusika)

#### **Nakiri Kuwa Maelezo Yaliopo Hapo Juu Ni Sahihi.**

.....

Saini Ya Mwanafunzi

.....

Saini Ya Mzazi/Mlezi

**Kiambatanisho B**

**SHULE YA SEKONDARI KISUMWA**

**MEDICAL EXAMINATION FORM**

**(To be filled by an Authorized Government Medical Officer)  
(Sharti ijazwe na Mganga Mkuu wa hospitali ya Serikali)**

Full name (Student).....

Age.....Height (in cms).....Weight (in  
kgs).....

1. Blood count..... (Red and White.....

2. Stool Examination.....

3. Urine analysis.....

4. Syphilis and other V.D.....

5. T.B and Leprosy  
Test.....

6. Eye Test.....

7. EarTest.....

8. Chest Test.....

9. Abdominal Test.....

10. Blood Group (very crucial).....

11. Spleen.....

12. Additional information eg Physical defects or impairment, infections, chronic or  
family Diseases (eg Sickle  
cell).....

.....

I (Full name).....certify that the above student is fit/is not  
fit to pursue Advanced Secondary Education.

Designation..... Station.....Signature.....

Date.....Rubber Stamp.....

**Kiambatanisho C**

**SHULE YA SEKONDARI KISUMWA**

**KIAPO (HATI) YA KUKUBALI**

**KIAPO CHA MWANAFUNZI.**

Mimi (Jina La Mwanafunzi).....Nakubali Kwa Dhiti Kabisa Nafasi Niliyopewa Na Taifa Kujiunga Na kidato cha kwanza katika Shule ya sekondari kisumwa ilioko wilayani Rorya Mkoa wa Mara. Naahidi Kufuata Sheria Zote Za Shule Na Taratibu Zote Kama Zilivyotolewa Na Zitakavyotolewa Na Uongozi Wa Shule Ya Sekondari Kisumwa **IKIWEMO KUHUDHURIA SHULENI SIKU ZOTE.**  
Saini Ya Mwanafunzi..... Tarehe.....

#### **KIAPPO CHA MZAZI/MLEZI**

Mimi (Jina la Mzazi/Mlezi).....Ambaye Ni Mzazi/Mlezi Wa Mwanafunzi.....Nimeyasoma Masharti Na Sheria Zote Za Shule Ya Sekondari Kisumwa ilioko wilayani Rorya Mkoa wa Mara Ambako Kijana Wangu Amechaguliwa Kujiunga na kidato cha kwanza. Naahidi Kwamba Nitamhimiza Mwanangu Kufuata Sheria Na Taratibu Zote Za Shule.( **IKIWEMO KUHUDHURIA SHULENI SIKU ZOTE**) Aidha Naahidi Kushirikiana Na Uongozi Wa Shule Katika Malezi Bora Ya Mwanangu Ili Baadaye Awe Raia Bora Na Mwema Wa Taifa Letu.Pia naahidi kumkamilishia mahitaji yake yote ya shule.  
Saini Ya Mzazi/Mlezi..... Tarehe.....