

**OFISI YA RAIS-TAMISEMI  
HALMASHAURI YA WILAYA YA RORYA**

**SHULE YA SEKONDARI KUKONA  
S.L.P 131  
TARIME  
01-12-2023**

**JINA LA MWANAFUNZI** \_\_\_\_\_

**S.L.P** \_\_\_\_\_

**YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA KIDATO CHA KWANZA SHULE YA SEKONDARI  
KUKONA WILAYA YA RORYA-MKOA WA MARA MWAKA-2024.**

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya elimu Na.25 ya mwaka 1978 na kama ilivyorekebishwa kwa sheria Na 10 ya mwaka 1995. Aidha inazingatia miongozo yote inayotolewa na Wizara ya Elimu, Sayansi, Teknolojia na Ufundi yenye dhamana ya elimu nchini na Ofisi ya RAIS-TAMISEMI yenye jukumu la usimamizi na endeshaji elimu. Nafurahi kukuarifu kuwa mwanao amechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza katika Shule ya Sekondari Kukona, hongera na karibu sana. Shule itafunguliwa tarehe 08/01/2024, hivyo jitaidi kumpatia mwanao mahitaji ya Shule mapema iwezekanavyo ili asichelewa kuripoti. Mwisho wa kuripoti ni 19/01/2024.

**MAHITAJI**

**1.SARE ZA SHULE**

**A. WASICHANA**

- I.Sketi mbili (2) ndefu mpaka kwenye kisigino, moja damu yam zee na nyingine iwe nyeusi kitambaa kizito (marinda makubwa michirizi miwili nyeupe mbele),
- II.Shati nyeupe mbili (2) za mikono mifupi,
- III. Viatu vyeusi vya ngozi vya kufunga na kamba,
- IV. Soksi nyeupe (josi mbili) ndefu; na
- V. Tai mbili (damu ya mzee na nyeusi).

**B. WAVULANA**

- I. Suruai mbili (2) moja damu yam zee na nyingine nyeusi. Kitambaa kizito zenye rinda box,
- II. Shati nyeupe mbili (2) za mikono mifupi,
- III. Viatu vyeusi vya ngozi vya kufunga na kamba,
- IV. Soksi nyeusi (joozi mbili) ndefu; na
- V. Tai mbili (damu ya mzee na nyeusi).

**C. KWA WOTE**

- I. Sweta moja rangi ya brue kwaajili ya kujikinga na baridi
- II. T- shirt ya brue

**NGUO ZA MICHEZO KWA WOTE (NI LAZIMA)**

- I. Track soot light brue
- II. Raba rangi yeyote

## **2. VIFAA**

- I. DAFTARI kubwa tisa (9) counter books na DAFTARI za kawaida tisa (9) kwaajili ya mazoezi na majaribio,
- II. Mkebe (mathematical set) moja,
- III. Kamusi ya kiingereza (English dictionary) moja.

## **3. USAJILI**

- I. Ukifika shuleni utasajiliwa kwa jina ulilopo kelewa kutoka Ofisi ya Elimu Wilaya, jina tofauti halitakubaliwa wala kutambuliwa,
- II. Mwanao apimwe afya yake kabla ya kufika hapa shuleni katika hospitali yoyote ya serikali ili kuthibitisha afya yake; na
- III. Mwanao aje na nakala ya cheti cha kuzaliwa siku ya kuripoti (ni lazima).

## **4. LUGHA RASMI SHULENI**

Lugha rasmi ya mawasiliano hapa shuleni ni kiingereza (English) kila mwanafunzi anatakiwa kutumia lugha hiyo

.....

MKUU WA SHULE

## KIAMBATANISHO NA.1

### SHERIA ZA SHULE

Sheria hizi zinalenga kukupa UTII, HESHIMA, NIDHAMU na MAARIFA

1. Mwanafunzi anatakiwa kusimama na kusalimia mwalimu , mtu yeyote au kundi la watu wanaomzidi umri popote awaonapo au kukutana nao.
2. Ni marufuku kutumia Lugha chafu wakati wowote kwa walimu wao,wao kwa wao na watu wengine
3. Unatakiwa kuheshimu alama za taifa , mfano ; bendera ya taifa, viongozi wa taifa na nembo ya taifa kama wimbo wa taifa.
4. Huruhusiwi kuonekana au kutembea maeneo yafuatayo :
  - a) Vilabu vya pombe
  - b) Kumbi za sitarehe
  - c) Nyumba za kulala wageni na ;
  - d) Nyumba za walimu /watumishi bila ruhusa.
5. Huruhusiwi kuharibu mali za shule,
6. Ni muhimu kuzingatia usafi binafsi na kuhifadhi mazingira ya shule ,
7. Huruhusiwi kupiga kelele hovyoye ndani nan je ya madarasa,
8. Unatakiwa kutumia kiingereza wakati wote ndani na nje ya madarasa,
9. Ni marufuku kabisa kwa wanafunzi:-
  - a) Kuvuta sigara ,kuja darasani ukiwa umelewa au kuja shuleni na kilevi cha aina yeyote. Mfano bangi,viroba n.k
  - b) Kufuga ndevu na nywele ndefu,
  - c) Kufuga kucha na kuzipaka rangi,
  - d) Kuvaa mavazi yasiyo na heshima,
  - e) Kugombana /kupigana au kupiga,
  - f) Kutoroka darasani au kwenye adhabu uliyopewa,
  - g) Kuvaa kofia au bangili na mapambo mengine yasiyo ya lazima,
  - h) Kuiga mitindo ya kihuni mfano mavazi, kunyoa kipara n.k
- 10.Unatakiwa kuhudhuria vipindi vyote darasani na kufanya mazoezi ,majaribio na mitihani yote inayotelewa na mwalimu.
- 11.Huruhusiwi kwenda nje ya shule bila ruhusa wakati wa vipindi,
- 12.Ni lazima kuvaa sare ya shule kila uwapo katika eneo la shule na;
- 13.Ni marufuku kwa mwanafunzi kuwa na simu Shuleni na nje ya Shule.

Mimi .....(jina la mwanafunzi)  
naahidi kuzifuata na kutekeleza sheria zote zilizowekwa na uongozi wa Shule pindi niwapo ndani nan je ya Shule . Na endapo nitakiuka basi nichukuliwe hatua za kinidhamu ili kuleta ufanisi katika masomo yangu.

Sahihi..... Tarehe.....

**KIAMBATANISHO NA .2**  
**FOMU YA MZAZI/ MLEZI KUKUBALI**  
**MWANAO KUJIUNGA KIDATO CHA KWANZA 2021**

1. Mimi .....Baba/Mama/Mlezi wa .....Ninayeishi  
..... Wilaya ya.....Mtaa wa.....Nyumba  
namba..... nakubali mwanangu..... ajiunge na Shule  
ya Sekondari KUKONA katika masomo atakayopangiwana shule,
2. Mimi Mzazi/Mlezi wa kijana huyu naahidi pia kushirikiana na walimu katika  
malezi ya mwanangu akiwa Shuleni na ata nje ya Shule. Na kwamba ni wajibu  
wangu kama Mzazi/Mlezi kumuhimiza mwanangu afuate sheria na taratibu zote  
za Shule,
3. Kwamba nitamtimia mwanangu mahitaji yote yanayohitajika Shuleni na  
kwamba, kila mwisho wa muhula mwanangu anipe taarifa na maendeleo yake ya  
kitaaluma na tabia yake kwa ujumla.  
**Sahihi ya Mzazi/Mlezi.....Tarehe.....**  
**Jina la Mzazi/Mlezi.....**

**KIAMBATANISHO NA.3  
RORYA DISTRICT COUNCIL  
KUKONA SECONDARY SCHOOL  
BOX 131 TARIME –TANZANIA**

**MEDICAL EXAMINATION FORM**

**Full name**.....

**Age**.....**height**.....**weight**.....

- 1. **Blood count**.....**red and white**.....
- 2. **Stool examination** .....
- 3. **Urinalysis**.....
- 4. **Syphilis and other V.D** .....
- 5. **T.B and leapers test**.....
- 6. **Eye test**.....
- 7. **Ear test**.....
- 8. **Chest test** .....
- 9. **Plano test (girls)** .....
- 10. **Spleen** .....

**Addition information, e.g. physical defects or impairments, infections, chronic or family disease (sickle cell), inability to eat certain food etc.**

.....  
.....  
.....  
.....

**I certify that the above named student is fit/is not fit to pursue secondary education. Signature**..... **Designation**.....  
**Station**..... **Date**.....

**Stamp**