

**OFISI YA RAIS TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA  
HALMASHAURI YA WILAYA YA RORYA**

**SHULE YA SEKONDARI KWIBUSE**

**S.L.p 250**

**RORYA.**

**1/12/2023**

MZAZI.MLEZI WA .....

S.L.P 250,

RORYA.

**YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI KWIBUSE**

**2024**

**1.0 UTANGULIZI**

Ninafurahi kukuarifu kwamba mwanao amechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza mwaka **2024** katika shule ya sekondari KWIBUSE iliyopo Halmashauri Ya Wilaya Ya Rorya kijiji cha Kwibuse, Kata ya Kisumwa.

Mwanao anatakiwa kuripoti shuleni kuanzia tarehe **08/1/2024** na mwisho wa kuripoti ni tarehe **25/1/2024** ndani ya siku kumi na nne (**14**), asipofika nafasi yake yaweza kuchukuliwa na mtu mwingine na kushindwa kufika kuripoti kwake shuleni bila taarifa yoyote ya msingi kwa tarehe tajwa hapo juu, hatua za kisheria na za kinidhamu zitachukuliwa dhidi ya mzazi/ mlezi.

**2.0 MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA**

**3.0 SARE ZA SHULE**

- Mashati mawili (**2**) aina ya tetron/cotton meupe yenye mikono mifupi yawe na kola na mifuko ya kushoto. (kwa wote)
- Sweta (2) rangi ya blue bahari na nyingine Rangi ya Kijani kibichi kwa ajili ya baridi.(kwa wote)
- Suruali mbili zenye tanapu, moja Bluu bahari na nyingine Kijani kibichi, epuka kushona au kununua suruali za piston na modal haziruhusiwi kabisa (kwa wavulana)
- Mkanda mweusi isiwe na kichwa kikubwa au mapambo mengine.
- Viatu vya ngozi vyeusi vya kufunga na kamba jozi (2) visiwe vya boot na kisigino kirefu na soksi jozi (2) nyeupe (kwa wote)
- Fika na bukta, t. shirt ya bluu na kiatu cha raba (zitavaliwa kipindi cha michezo) kwa wavulana na Track ya Bluu kwa wasichana.
- T-shirt zinapatikana shuleni
- Sketi (2), 1 blue bahari na nyingine ni Kijani kibichi, weka mistari miwili mieupe kwenye sketi na marinda yawe ya kati (si mdogo sana). Zote ziwe ndefu na zivuke goti (kwa wasichana).

Sare zote zitakaguliwa siku atakaporipoti mwanao, hivyo anapaswa kufika nazo zote zikiwa zimekamilika na zisiwe na kasoro yoyote.

**Mahitaji mengine**

- a. Daftari kubwa **09 counter book Q.2** kwa ajili ya notes za masomo yote.
- b. Daftari **ndogo 09** kwa ajili ya mazoezi ya darasani.
- c. Mathematical set 1
- d. **Dictionary** moja ya kiingereza kwa matumizi yake binafisi.
- e. Aje na Ufagio wa blush au chelewa

- f. Aje na **ream paper** aina ya **double A** moja (1) kwa ajili ya kufanyia mazoezi
- g. (mitihani) ya kila wiki na mwezi.
- h. Aje na **file (faili)** moja kwa ajili ya kutunzia taarifa zake.
- i. **Aje na fyekeo mojama jembe kwa ajili ya usafi wa mazingira.**

**MAKOSA YANAYOWEZA KUSABABISHA MWANAFUNZI KUFUKUZWA SHULE MARA MOJA NI:-**

1. Wizi
2. Uasherati, ubakaji na ushoga.
3. Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevyo
4. Uvutaji bangi
5. Makosa ya jinai
6. Kupiga/ kupigana
7. Kuharibu kwa makusudi mali ya umma.
8. Kuoa/kuolewa
9. Kuapata au kusababisha mimba ndani na nje ya shule
10. Kutoa mimba.
11. Kudharau bendera Taifa.
12. Kugoma, kuchochea na kuongoza fujo au kuvuruga amani na usalama shuleni.
13. Kukataa adhabu kwa makusudi
14. Kutokuongea lugha ya kiingereza awapo shuleni.

NB. Mwanafunzi awapo shuleni au mtaani anapaswa kuheshimu sheria na taratibu za shule akiwa kama mwanafunzi.

**KIAPPO CHA MWANAFUNZI NA MZAZI**

Mimi ..... ambaye nimechaguliwa kujiunga na masomo katika shule ya sekondari Pastor Raphael Odunga mwaka huu, Ninakili kuwa nimesoma na kuelewa vyema sheria na kanuni za shule ninakubali kufuata sheria na kanuni hizo siku zote za uanafunzi wangu.

Mimi ..... naahidi kumlea mwanangu kulingana na sheria na kanuni za shule, na mwanangu amekubali kufuata sheria na kanuni zote za shule. Pia naahidi kushirikiana na walimu kumlea mwanangu ili kuleta mabadiliko chanya katika elimu yake.

**Hakikisha kuwa form ya afya imejazwa na kusainiwa na mganga wa hospital yoyote inayotambulika na kuirejesha shuleni siku atakaporipoti mwanao.**

**Simu namba 0782784973– MKUU WA SHULE,**

**KARIBU SANA KWIBUSE SEKONDARI**

.....  
**ALPHONCE MAGAFU KUBANGA**

**MKUU WA SHULE**

REGIONAL ADMINISTRATION AND LOCAL GOVERNMENT

RORYA DISTRICT COUNCIL

**KWIBUSE SECONDARY SCHOOL**

**MEDICAL EXAMINATION FORM**

Full name .....

Age ..... Height (in Cms) ..... Weight .....

1. Blood count ..... (Red and white).....
2. Stool examination .....
3. Urinalysis.....
4. Syphilis and other V.D .....
5. T.B and leapers Test .....
6. Eye Test .....
7. Ear Test .....
8. Chest Test .....
9. Adnominal Test .....
10. Plano Test (girls) .....
11. Spleen .....

Addition information e.g physical defects or impairments, infection chronic or family Diseases (e.g sickle – cell) Inability to eat certain food e.t.c.

.....  
.....  
.....  
.....

I certify that above named students is fit/ is not fit to pursue secondary education

**Date** .....

**Signature** .....

**Date** .....

**Station** .....

.....

**Official stamp**