

S.L.P 87

RORYA

1/12/2023

JINA LA MWANAFUNZI.....

SHULE YA MSINGI ATOKAYO.....

S.L.P 250

RORYA

YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI MBATAMO – RORYA

1.0 UTANGULIZI

Ninafurahi kukutaarifu kwamba umechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza mwaka 2024 katika shule ya sekondari mbatamo, unatakiwa kuripoti shuleni kuanzia tarehe 08/01/2024 na mwisho wa kuripoti ni tarehe 19/01/2024. Usipofika nafasi yako yaweza kuchukuliwa na mtu mwingine na kushindwa kufika/kuripoti kwako bila ya taarifa yoyote ya msingi kwa tarehe tajwa hapo juu, hatua za kisheria na kinidhamu dhidi yako, mlezi

2.0 MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA

2.1 SARE ZA SHULE

- Mashati mawili (2) aina ya tetron/cotton meupe yenye mikono mifupi yawe na kola na mifuko ya kushoto kwa wote
- Tai rangi ya kijivu na kijana iliyokolea (moja moja)
- Sweta moja rangi ya kijani kwa ajili ya baridi
- Suruali mbili (2) zenye tanapu moja kijivu na nyingine kijani iliyokolea, epuka kushona na kununua suruali za piston na modo haziruhusiwi (kwa wavulana)
- Mkanda mweusi usiwe na kichwa kikubwa au mapambo mengine
- Vitu vya ngozi nyesi vya kufunga na kamba jozi 2 visiwe na boot na kisigino kirefu na soksi jozi 2 nyeupe kwa wasichana na nyeusi kwa wavulana
- Fika na bukta , T-Shirt ya blue yenye nembo ya shule na kiatu cha raba (kitavaliwa siku ya michezo)
- Sketi 2 aina ya tetron/cotton rangi ya kijivu na kijani iliyokolea, weka mistari miwili meupe kwenye

sketi ya kijani tu, marinda yawe ya kati (si madogo sana), sketi zote ziwe ndefu zinazofika kwenye kifundo cha mguu (kwa wasichana)

N.B sare zote zitakaguliwa siku atakaporipoti mwanao, hivyo anapaswa kufika nazo zote zikiwa zmekamilika na zisiwe na kasoro yoyote

3.0 MAHITAJI MENGINE

1. Daftari kubwa 9 counter book Q2 kwa ajili ya notes za masomo yote
2. Daftari ndogo 10 kwa ajili ya mazoezi ya darasani

3. Mathematical set 1
4. Dictionary moja ya kingereza kwa matumizi yake binafsi
5. Faili moja
6. Rimu 1 kwa wanafunzi wote

4.0 MAKOSA YANAYOWEZA KUSABABISHA MWANAFUNZI KUFUKUZWA SHULE MARA MOJA NI

1. Wizi
2. Uasherati, ubakaji na ushoga
3. Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya
4. Uvutaji bangi
5. Makosa ya jinai
6. Kupiga/Kupigana
7. Kuoa/Kuolewaa
8. Kuharibu kwa makusudi mali ya umma
9. Kupata au kusababisha mimba ndani na nje ya shule
10. Kutoa mimba
11. Kudharau bendera ya Taifa
12. Kugoma, kuchochea na kuongozo fujo au kuvuruga amani na usalama shuleni
13. Kukataa adhabu kwa makusudi
14. Kukutwa na simu nje au ndani ya eneo la shule

5.0 WANAFUNZI WASITEMBELEE SEHEMU ZIFUATAZO ISIPOKUWA KWA KIBALI MAALUM KUTOKA KWA MKUU WA SHULE /MWALIMU HUSIKA

- a. Chumba cha mwalimu
- b. Ofisi za shule
- c. Jikoni
- d. Maabara
- e. Nyumba za walimu na wafanyakazi wasio walimu
- f. Vilabu vya pombe
- g. Majumba ya starehe mfao pool, saluni, na sehemu za miziki
- h. Majumba ya kufikia wageni

6.0 SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu Na. 25 ya mwaka 1978 na kama ilivyorekebishwa kwa sheria Na. 10 ya mwaka 1995. Aidha inazingatia miongozo yote inayotolewa na wizara ya elimu, sayansi, teknolojia na mafunzo ya ufundi yenye dhamana nchini.

Unatakiwa kuzingatia mambo yafuatayo ya muhimu na msingi;-

- a. Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi na jamii kwa ujumla ni jambo la lazima
- b. Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na ratiba ya shule ni lazima
- c. Kushiriki kwa pamoja katika maandalio ya jioni (preparation)
- d. Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa
- e. Kufahamu mipaka ya shule na kuiheshimu kwani kuwepo nje ya mipaka y shule pasipokua na ruhusa ni kosa kubwa, hivyo heshimu mipaka ya shule kipindi chote cha uanafunzi
- f. Kutunza usafi wa mwili,mavazi na mazingira ya shule ni jambo la lazima
- g. Kuvaa sare ya shule inavyotakiwa muda wote inapokuwa mwilini mwakoni lazima
- h. Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote
- i. Kuheshimu kengere muda wote inapogongwa, itikia na kuwahi eneo husika
- j. Kutunza mali za umma ni lazima

N.B; Mwanafunzi awapo shuleni au mtaani anapaswa kuheshimu sheria na taratibu za shule akiwa kama mwanafunzi. Kila mwanafunzi anapaswa kuripoti shuleni akiwa na kivuli cha cheti cha kuzaliwa

SEHEMU YA MWANAFUNZI

Mimi..... ambaye nimechaguliwa kujiunga na masomo katika shule ya sekondari Mbatamo mwaka huu, ninakili kuwa nimesoma na kuelewa vyema sheria na kanuni za shule na ninakubali kufuata sheria na kanuni hizo siku zote za uanafunziwangu.

Saini ya mwanafunzi.....

SEHEMU YA MZAZI/MLEZI

Mimi..... naahidi kumlea mwanangu kulingana na sheria na kanuni za shule, mwanangu amekubali kufuata sheria na kanuni zote za shule. Pia ninaahidi kushirikiana na walimu kumlea mwanangu ili kuleta mabadiliko chanya katika elimu yake.

Saini ya mzazi/mlezi.....

Hakikisha kuwa form ya afya imejazwa na kusainiwa na mganga wa hospitali yoyote inayotambulika na kurejesha shuleni siku atakayoripoti mwanao

Karibu sana Mbatamo Sekondari

.....

NEGA SAMWELI MWITA

MKUU WA SHULE

REGIONAL ADMINISTRATIONS AND LOCAL ADMINISTRATIONS

MBATAMO SECONDARY SCHOOL

MEDICAL EXAMINATION FORM

(To be filled by an Authorized Government Medical Officer)

Full name of Student Age

Height (in cms) Weight (in kgs).....

1. Blood count (Red and White)
 2. Stool Examination
 3. Urine analysis
 4. Syphilis and other V.D
 5. T.B. and Leprosy Test
 6. Eye Test
 7. Ear Test
 8. Chest Test
 9. Abdominal Test
 10. Blood Group (very crucial)
 11. Spleen.....
 12. H.I.V. Test, Positive Negative
- (Tick where necessary)

Additional information e.g. Physical defects or impairment, infections, chronic or family Diseases (e.g. Sickle cell)

.....
.....
.....

I (full name) Certify that the above student is fit/is not fit pursue Secondary Education.

Designation

Station Signature.....

Date..... Rubber Stamp

