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   YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI MIRARE 2024 

1.0 UTANGULIZI  

Ninafurahi kukuarifu kwamba mwanao amechaguliwa kujiunga na kidato cha 

kwanza mwaka 2024 katika shule ya sekondari Mirare, iliyopo umbali wa KM 1.5 

mashariki mwa Halmashauri Ya Wilaya Ya Rorya kijiji cha Ryagoro Kata Mirare. 

Mwanao anatakiwa kuripoti shuleni kuanzia tarehe 08/1/2024 na mwisho wa kuripoti ni 

tarehe 25/1/2024 ndani ya siku kumi na nne (14), asipofika nafasi yake yaweza 

kuchukuliwa na mtu mwingine na kushindwa kufika kuripoti kwake shuleni bila taarifa 

yoyote ya msingi kwa tarehe tajwa hapo juu, hatua za kisheria na za kinidhamu 

zitachukuliwa dhidi ya mzazi/ mlezi. 
 

2.0 MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA  

3.0 SARE ZA SHULE  

• Mashati mawili (2) aina ya tetron/cotton meupe yenye mikono mifupi yawe na 

kola na mifuko ya kushoto. (kwa wote)  

• Tai rangi ya light blue na kaki (moja  moja) 

• Sweta (1) rangi ya blue kwa ajili ya baridi.(kwa wote) 

• Suruali mbili zenye tanapu, moja kaki na nyingine light blue, epuka kushona au 

kununua suruali za piston na modal haziruhusiwi kabisa (kwa wavulana)  

• Mkanda mweusi isiwe na kichwa kikubwa au mapambo mengine.  

• Viatu vya ngozi vyeusi vya kufunga na kamba jozi (2) visiwe vya boot na kisigino 

kirefu na soksi jozi (2) nyeupe (kwa wote)  

• Fika na bukta, t. shirt ya njano na kiatu cha raba (zitavaliwa kipindi cha michezo)  

• T-shirt zinapatikana shuleni  

• Sketi (2) aina ya tetron/cotton rangi ya light blue na kaki, weka mistari miwili 

mieupe kwenye sketi ya light blue na kaki, marinda yawe ya kati (si mdogo sana). 

Zote ziwe ndefu na zivuke goti (kwa wasichana).  
 

Sare zote zitakaguliwa siku atakaporipoti mwanao, hivyo anapaswa kufika nazo zote zikiwa 

zimekamilika na zisiwe na kasoro yoyote.  
 

Mahitaji mengine 

a. Daftari kubwa 09 counter book Q.2 kwa ajiili ya notes za masomo yote. 

b. Daftari ndogo 09 kwa ajili ya mazoezi ya darasani. 

c. Mathematical set 1  

d. Dictionary moja ya kiingereza kwa matumizi yake binafisi. 

e. Aje na miti mitano (5) ya misiligina kwa ajili ya kutunza mazingira  

f. Aje na ream paper aina ya double A moja (1) kwa ajili ya kufanyia mazoezi (mitihani) 

ya kila wiki na mwezi. 
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g. Aje na file (faili) moja kwa ajili ya kutunzia taarifa zake.  
 

MAKOSA YANAYOWEZA KUSABABISHA MWANAFUNZI KUFUKUZWA SHULE MARA MOJA NI:-  

1. Wizi  

2. Uasherati, ubakaji na ushoga. 

3. Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya  

4. Uvutaji bangi  

5. Makosa ya jinai  

6. Kupiga/ kupigana  

7. Kuharibu kwa makusudi mali ya umma. 

8. Kuoa/kuolewa  

9. Kuapata au kusababisha mimba ndani na nje ya shule  

10. Kutoa mimba. 

11. Kudharau bendera Taifa. 

12. Kugoma, kuchochea na kuongoza fujo au kuvuruga amani na usalama shuleni.  

13. Kukataa adhabu kwa makusudi  

14. Kutokuongea lugha ya kiingereza awapo shuleni.  
 

NB. Mwanafunzi awapo shuleni au mtaani anapaswa kuheshimu sheria na taratibu za shule akiwa 

kama mwanafunzi.  
 

KIAPO CHA MWANAFUNZI NA MZAZI  

Mimi ……………………………………………………… ambaye nimechaguliwa kujiunga na 

masomo katika shule ya sekondari mirare mwaka huu, Ninakili kuwa nimesoma na kuelewa 

vyema sheria na kanuni za shule ninakubali kufuata sheria na kanuni hizo siku zote za uanafunzi 

wangu.  

Mimi ……………………………………………………….. naahidi kumlea mwanangu 

kulingana na sheria na kanuni za shule, na mwanangu amekubali kufuata sheria na kanuni zote 

za shule. Pia naahidi kushirikiana na walimu kumlea mwanangu ili kuleta mabadiliko chanya 

katika elimu yake.  

Hakikisha kuwa form ya afya imejazwa na kusainiwa na mganga wa hospital yoyote 

inayotambulika na kuirejesha shuleni siku atakaporipoti mwanao.  

Simu namba 0763 169 277 – MKUU WA SHULE, 0686 431 496 – MAKAMU MKUU WA SHULE. 
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………………………………………………….. 
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