

JAMHURI YA MUUNGANO WA TAZANIA

OFISI YA RAIS-TAMISEMI

HALMASHAURI YA WILIAYA YA RORYA

SHULE YA SEKONDARI MKENGWA

S.L.P 250 RORYA

TAREHE: \_\_\_\_\_

Kumbu Na MKSS/JOINT/VOL-01/2024

Jina la Mwanafunzi: \_\_\_\_\_

S.L.P \_\_\_\_\_

**YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI MKENGWA KIDATO CHA KWANZA WILAYA YA RORYA MKOA WA MARA MWAKA 2024.**

**A. UTANGULIZI**

Hongera kwa kuchaguliwa kujiunga na shule hii kwa mwaka 2024. Ni matumaini yangu utaitumia vizuri nafasi kwa kusoma kwa bidii, nidhamu na maarifa ili ufaulu vizuri mtihani wa taifa wa kidato cha nne mwaka 2027.

**B. MAHALI SHULE ILIPO**

Shule ya sekondari Mkengwa ipo katika kijiji cha Mkengwa kata ya Nyamunga umbali kwa kilomita 8 toka Kinesi. Usafiri bodaboda na basi unapatikana katika kituo cha mabasi Mkengwa na Kinesi.

**C. KUFUNGUA SHULE**

Shule itafunguliwa tarehe 08/01/2024, siku hiyo ufike ukiwa na mahitaji yako muhimu shuleni. Muda mwanafunzi afikapo aripoti ofisi ya **MAKAMU MKUU WA SHULE** kwa mapokezi na usajili. Ufike na nakala ya cheti cha kuzaliwa.

**D. MAMBO YA KUZINGATIA**

**1.1. Sare za Shule**

- Suruali mbili rangi ya kijivu na kijani bluu yenye malinda mawili(2) mifuko mitatu (3) upana wa suruali size 14 na 15 (model haziruhusiwi)
- Sketi mbili (2) rangi ya kijivu draft na kijani bluu yenye linda boksi mbele na nyuma, na pembeni malinda manne sketi iwe ndefu ivuke magoti pia iwe na suspender inayofanana na rangi ya sketi husika.
- Mashati mawili mikono mirefu kwa wote
- Viatu vyeusi vya ngozi, vyenye Kamba na kisigino kifupi visiwe vya kupakwa dai
- Soksi ndefu nyeupe jozi tatu (3) kwa wasichana na wavulana soksi nyeusi jozi tatu (3)
- Tai mbili inayofanana na sketi au suruali ya shule (Aje nayo)
- Masweta mawili sawa na rangi ya sketi au suruali
- T-Shirt ya rangi ya suruali na sketi kwa wote
- Sare za michezo ni bukta na t-shirt rangi ya blue (Taifa Stars) na track suit ya light blue kwa wote na raba za michezo

***N.B Rangi ya juba/hijabu iwe nyeupe na kofia ya ndani iwe ya rangi ya sketi.***

**1.2. Vifaa vya kutumia Darasani**

- Counter book tisa (9) kuanzia quire 2 na kuendelea na daftari za msomi tisa (9) kwa ajili ya mazoezi
- Karamu na penseli
- Vitabu vinavyoendana na masomo ya sekondari.
- Kamusi ya kiingereza na Kiswahili
- Vifaa vya hisabati yaani Mkebe (bofa), Rula, Four Figure,

### 1.3. Sheria na Kanuni za Shule

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu Na.25 ya mwaka 1978 na kama ilivyolekebishwa kwa sheria Na. 10 ya mwaka 1995. Aidha inazingatia miongozo yote inayotolewa na **Wizara ya Elimu na Mafunzo ya Ufundi** yenye dhamnana ya elimu chini ya ofisi ya Raisi-TAMISEMI yenye jukumu la usimamizi na uendeshaji Elimu.

Unapokuwa shuleni unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo:-

- a) Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla ni jambo la lazima
- b) Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule ni jambo la lazima
- c) Kushiriki kwa makini kufanya maandalio ya jioni (Preparation)
- d) Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa
- e) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani na nje ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii.
- f) Usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule
- g) Kuvaa sare ya shule wakati wote unapokuwa shuleni
- h) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote
- i) Kutunza mali za umma

### 1.4. Makosa yafuatayo yanaweza kusababisha kufukuzwa au kusimamishwa shule kwa mwanafunzi

- i. Wizi
- ii. Uasherati na ushoga
- iii. Ubakaji
- iv. Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile uvutaji wa bangi, cocaine, mirungi, kubeli
- v. Kupigana na kupiga
- vi. Kuharibu kwa makusudi mali ya umma
- vii. Kudharau bendera ya taifa
- viii. Kuwa mjamzito/kupata mimba
- ix. Kugoma, kuchochea, kuongoza na kushiriki kuvuruga amani na usalama wa shule au watu
- x. Kua au kuolewa
- xi. Kukataa adhabu kwa makusudi
- xii. Kuwa na simu ya mkononi

### 1.5. Mambo Mengine muhimu yanayopaswa kukamilishwa shuleni na mwanafunzi

- a) Medical examination form (fomu ya daktari) ambayo imejazwa na mganga mkuu wa hospitali ya serikali. Fomu hii itakabidhiwa kwa Makamu mkuu wa Shule mara utakaporipoti shuleni
- b) Fomu ya maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi na mkataba wa kutoshiriki katika migomo, fujo, na makosa
- c) Fomu ya mzazi kukiri kukubaliana na sheria kanuni na maelezo mengine yatakayotolewa na shule

### 1.6. Tafadhali soma kwa makini maelezo/maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu.

**ZINGATIA:** cheti cha kuzaliwa ni lazima kwa mwanafunzi anayekuja kulipoti. Kwa maelezo zaidi wasiliana nasi kwa simu zifuatazo:-

1. Mkuu wa Shule: +255 692 550 773/
2. Makamu Mkuu wa Shule: +255 673 003908/ +255 752 356 180

---

Emiliana W. Rweyemamu  
MKUU WA SHULE

HALMASHAURI YA WILAYA YA RORYA  
SHULE YA SEKONDARI MKENGWA  
TAARIFA/HISTORIA YA MWANAFUNZI

**A: TAARIFA BINAFSI ZA MWANAFUNZI**

1. Jina la Mwanafunzi \_\_\_\_\_
2. Tarehe ya kuzaliwa \_\_\_\_\_
3. Mahali mwanafunzi alipozaliwa: Kijiji/Mtaa \_\_\_\_\_ Kata \_\_\_\_\_  
Wilaya \_\_\_\_\_ Mkoa \_\_\_\_\_
4. Dini \_\_\_\_\_ Dhehebu \_\_\_\_\_
5. Mahali alipohitimu shule ya msingi; Shule ya Msingi \_\_\_\_\_ Mwaka \_\_\_\_\_  
Wilaya \_\_\_\_\_ Mkoa \_\_\_\_\_
6. Mwaka wa kuanza masomo \_\_\_\_\_

**B: TAARIFA YA MZAZI/MLEZI**

1. Jina la mzazi/mlezi \_\_\_\_\_
2. Uhusiano \_\_\_\_\_
3. Mahali anapoishi mzazi/mlezi: Kijiji/Mtaa \_\_\_\_\_ Kata \_\_\_\_\_  
Wilaya \_\_\_\_\_ Mkoa \_\_\_\_\_
4. Anuani ya kudumu \_\_\_\_\_ Simu \_\_\_\_\_
5. Kazi ya mzazi/mlezi \_\_\_\_\_

**C: MAELEZO MENGINE**

1. Usafiri kutoka hapa shuleni kwenda nyumbani ni: (Toa Maelezo) \_\_\_\_\_  
\_\_\_\_\_
2. Ndugu wengine ambao wanaweza kupelekewa habari juu yako/ maswala ya shule
  - i. \_\_\_\_\_ Uhusiano \_\_\_\_\_ Simu \_\_\_\_\_
  - ii. \_\_\_\_\_ Uhusiano \_\_\_\_\_ simu \_\_\_\_\_
  - iii. \_\_\_\_\_ Uhusiano \_\_\_\_\_ Simu \_\_\_\_\_
3. Kabla ya kuja shuleni umempimwa na dakatri? Ndiyo/Hapana \_\_\_\_\_  
Ni ugonjwa upi ni wa kudumu kwako? \_\_\_\_\_
4. Sifa maalumu kama unayo/unazo \_\_\_\_\_
5. Unalipiwa au utalipiwa michango na \_\_\_\_\_  
anuani \_\_\_\_\_ simu \_\_\_\_\_
6. Taarifa za wazazi wako (weka alama ya vema panapohusika)  
Wapo wote  Yupo mmoja  Wamefariki

Nakili kuwa maelezo yaliyopo hapo jiuu ni sahihi

\_\_\_\_\_  
Sahihi ya Mwanafunzi

\_\_\_\_\_  
Sahihi ya Mzazi/Mlezi

### **HATI YA KUKUBALI YA MWANAFUNZI**

Mimi (Jina la Mwanafunzi) \_\_\_\_\_ ambaye nimechaguliwa kujiunga na **SHULE YA SEKONDARI MKENGWA** kidato cha kwanza 2024, kwa dhati kabisa nakubali nafasi niliyopewa na taifa kujiunga na shule hii. Naahidi kufuata sheria zote kama zilivyotolewa na zitakavyotolewa na uongozi wa shule

Saini ya Mwanafunzi \_\_\_\_\_ Tarehe \_\_\_\_\_

### **TAMKO LA MZAZI/MLEZI**

Mimi mzazi/mlezi (Jina) \_\_\_\_\_ ambaye ni mzazi/mlezi wa \_\_\_\_\_ ninakubali na kupokea nafasi katika shule ya **SEKONDARI MKENGWA** mwaka 2023. Nimeyasoma maelezo na masharti ya sekondari Mkengwa ambako kijana wangu amechaguliwa kujiunga. Naahidi kwamba nitampatia mahitaji yote ya shule kama ilivyo katika maaagizo ya kujiuga shule. Nitatoa ushirikiano na kumhimiza mwanangu kufuata sheria na taratibu za shule. Aidha naahidi kushirikiana na uongozi wa shule katika malezi bora kwa mwanangu ili baadaye awe raia bora na mwema wa taifa letu.

Saini ya Mzazi/Mlezi \_\_\_\_\_ Tarehe \_\_\_\_\_

**MINISTRY OF EDUCATION AND VOCATIONAL TRAINING**  
**MKENGWA SECONDARY SCHOOL**  
**MEDICAL EXAMINATION FORM**

(To be filled an Authorized Government Medical Officer)

Full Name (student) \_\_\_\_\_ Age \_\_\_\_\_ Height (in cms) \_\_\_\_\_

- i. Blood count \_\_\_\_\_ Red and White \_\_\_\_\_
- ii. Stool examination \_\_\_\_\_
- iii. Urine analysis \_\_\_\_\_
- iv. Syphilis and other V.D \_\_\_\_\_
- v. Eye Test \_\_\_\_\_
- vi. T.B and Leprosy Test \_\_\_\_\_
- vii. Ear Test \_\_\_\_\_
- viii. Chest Test \_\_\_\_\_
- ix. Abdominal Test \_\_\_\_\_
- x. Blood Group (Very crucial) \_\_\_\_\_
- xi. Spleen \_\_\_\_\_
- xii. H.I.V Test, positive \_\_\_\_\_ Negative \_\_\_\_\_  
(Tick where necessary)

Additional information E.g physical defects or impairment, infections, chronic or family diseases (E.g Sickle cell)

\_\_\_\_\_

\_\_\_\_\_

I (full name) \_\_\_\_\_ certify that the above student is fit/is not fit pursue  
Secondary education

Designation \_\_\_\_\_

Station \_\_\_\_\_ Signature \_\_\_\_\_

Date \_\_\_\_\_ Rubber Stamp \_\_\_\_\_