HALMASHAURI YA WILAYA RORYA

MKOA WA MARA SHULE YA SEKONDARI MUSA
AKASHA,
SIMU: 0783400849 S.L.P 203,
0766425477 RORYA.
TAREHE .....................

YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI MUSA AKASHA KIDATO

CHA KWANZA MWAKA WA MASOMO 2024

1.0 TAARIFA YA KUCHAGULIWA KUJIUNGA NA MASOMO YA SEKONDARI

Nafurahi kukutaarifu kuwa, mwanao amechaguliwa kujiunga na Kidato cha Kwanza katika

shule hii kwa mwaka wa masomo unaoanza Januari 2024.

Aidha nachukua nafasi hii pia kumpongeza mwanao kwa kupata nafasi hii muhimu ya
kuendelea na masomo ya sekondari na ninahakika ataitumia ipasavyo ili kujenga maisha

yake ya baadaye na Taifa kwa ujumla.

Shule hii ni ya kutwa lakini huduma ya chakula cha Mchana inapatikana shuleni kwa
utaratibu wa wazazi wa wanafunzi kuchangia kadri ya makubaliano ya mikutano ya wazazi

na Bodi ya shule.

Muhula wa masomo unaanza rasmi TAREHE 08, JANUARI, 2024 Hivyo, mwanafunzi
anatakiwa kuripoti shuleni tarehe hiyo bila kukosa ili asipitwe na masomo ikiwa ni pamoja
na kuepuka usumbufu utakaoweza kujitokeza endapo hataripoti mapema hususani baada ya

wiki moja za mapokeza ya kidato cha I.

1.1  MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA

SARE ZA SHULE
A) WASICHANA
) Sketi mbili(2) moja Kijivu na nyingine rangi ya dark bluu zote ziwe ndefu

hadi chini kitambaa cha suti, zenye kufunika vifundo vya miguu, rinda box(6
mbele na 6 nyuma), pindo liwe inchi 1. (Wasichana)

i) Shati mbili(2)nyeupe zenye mikono mifupi( TOMATO SHIRT) kwa
wote.(Wavulana na wasichana)



ii)

iv)

vi)
vii)
viii)
iX)
X)
Xi)

xii)

xiii)

Viatu vyeusi pea mbili(2) vya ngozi vyenye kufungwa na gidamu( kamba),
vyenye visigino vifupi na visiwe buti kwa wote. (Wavulana na Wasichana)
Neck tie (sio ndefu) moja rangi ya kijivu na nyingine rangi ya dark bluu
Suruali mbili(2) moja rangi ya kijivu na nyingine rangi ya dark bluu zote
zishonwe kwa kutumia kitambaa cha suti na ziwe na turn up ya sentimita 16.
Kamwe suruali aina ya modo hazitakiwi kabisa shuleni wakati wote na
zitachomwa kwa moto. (Wavulana)

Soksi nyeusi ndefu jozi mbili(2) au zaidi kwa Wavulana

Viatu vya michezo jozi moja (raba nyeusi) kwa wanafunzi wote.(Wavulana
na wasichana)

Mkanda mweusi wa ngozi kwa wavulana tu. (Wavulana lazima wavae suruali
kwa mkanda)

Sweta moja rangi ya Kijivu kwa wote. (Wavulana na wasichana)

T-shirt moja rangi ya kijivu yenye kola na nembo ya shule kwa
wote(Wavulana na wasichana). Kola iwe na mchanganyiko wa rangi za
benders ya taifa. Ili kuleta mfanano inapatikana shuleni Tsh 10,000

Jozi moja ya nguo za michezo (Trucksuit) rangi ya bluu yenye michirizi
myeupe. Uoneshwe rangi shuleni.(pia zinapatikana shuleni gharama tsh
25000)

Hijab rangi nyeupe zisizokuwa na urembo kwa wanafunzi
waislamu(wasichana) ivaliwe kwa suruali pana na nusu kanzu rangi ya kijivu
na dark bluu kulingana na ratiba ya sare ya shule siku husika

Soksi nyeupe ndefu(stocking) jozi mbili(2) au zaidi kwa wasichana

NB: Hakikisha suruali yako mkanda unafunga kiunoni na siyo kwenye makalio.

2.2 VIFAA VYA DARASANI
i) Daftari za kaunta (quire 4au 3) 12 ii) Mkebe (mathematical set) 01

iii)Kalamu za wino 10 (iv).School bag 01 (V) ream 01 (kwa ajili ya kufanyia mazoezi na test
pamoja na mitihani mbalimbali

(1V) Faili moja la kutunzia mitiani. Aina ya faili ni File Folder rangi ya kaki

V) Dictionary ya kiingereza kwa kiingereza ili mwanafunzi apate urahisi wa kujifunza lugha ya

kiingereze

vi. Kitabu viwili(2)vya hadithi(Hawa The Bus Driver na Mabala The Farmer)

Vii. Ream paper moja(1)aina ya double A kwa ajili ya mitihani na mazoezi mbalimbali

Viii. TSH 12500/- kwa ajili ya Taaluma ( malipo ya walimu wanaojitolea)

2.3 VIFAA VYA USAFI

(i) Ndoo mpya moja(1) yenye ujazo Lita 10 au zaidi kwa wasichana

(ii) Jembe moja(1) lenye mpini AU fyekeo moja(1) kwa wavulana
2. SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE.

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu Na 25 ya mwaka 1978 na kama

ilivyorekebishwa kwa sheria Na.10 ya mwaka 1995. Aidha , inazingatia miongozo yote

inayotolewa na Wizara ya Elimu, Sayansi na ,Teknolojia yenye dhamana ya elimu nchini



na ofisi ya Rais- Tawala za Mikoa na Serikali za Mitaa (TAMISEMI) yenye jukumu la
usimamizi na uendeshaji wa elimu. Hivyo Mwanafunzi anatakiwa kuzingatia mambo yote ya

msingi yafuatayo

i. Heshima kwa viongozi,wazazi,wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii kwa
ujumla ni jambo la lazima.

ii. Mahudhurio mazuri na kuwahi katika kila shughuli ndani na nje ya shule na kuzingatia
ratiba ya shule ni lazima.

iii. Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelezo juu ya kuwepo ndani na
nje ya mipaka ya shule wakati wote.

iv. Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule.

v. Kuvaa sare ya shule wakati wote unaotakiwa.

vi. Kutunza mali ya shule.

0.4 MAKOSA YATAKAYO SABABISHA MWANAFUNZI KUFUKUZWA SHULE.

M Wizi;

(i) Utoro au Kutohudhuria masomo darasani / shuleni kwa muda mrefu bila
taarifa

(i) Kugoma au kuhamasisha mgomo;

(iv) Kutoa lugha chafu kwa wanafunzi wenzake, walimu/ walezi na jamii

(v) Kupiga au Kupigana, kumdharau mwalimu au mfanyakazi mwingine

(vi) Ulevi au unywaji wa pombe na matumizi ya madawa ya kulevya

(vii) Uvutaji wa sigara;

(viii) Uasherati, uhusiano wa jinsi moja, kuoa au kuolewa;

(ix) Kupata ujauzito au kutoa mimba;

x) Kushiriki matendo ya uhalifu, siasa na matendo yoyote yale yanayovunja

sheria za nchi;

(xi) Kusababisha mimba au kumpa mimba mwanafunzi;

(xii) Kwenda kwenye majumba ya starehe na nyumba za kulala wageni;

(xiii) Kumiliki, kukutwa au kutumia simu ya mkononi katika mazingira ya shule;
(xiv) Kudharau Bendera ya Taifa;

(xv) Uharibifu wa mali ya Umma kwa makusudi.

(xvi) Kukataa adhabu kwa makusudi

4.0 MAMBO MENGINE YANAYOPASWA KUKAMILISHWA NA KUWASILISHWA
SHULENI.

a) Medical examination form, ambayo itajazwa na Mganga mkuu wa hospitali ya
serikali.



b) Fomu ya maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi na mkataba wa kutoshiriki
katika migomo ,fujo na makosa ya jinai.

c) Fomu ya mzazi kukiri kukubaliana na sheria ,kanuni na maelezo mengine yatakayo
tolewa na shule.

5.0  Tafadhali soma kwamakini maelezo /maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu.

HAKIKISHA FORM ZOTE ZINAJAZWA VIZURI NA KWA USAHIHI ,USIPO JAZA
HAUTAPOKELEWA.

KARIBU SANA KATIKA SHULE HII

PHILIPO PAUL MOSETI
MKUU WA SHULE

FOMU YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI MUSA AKASHA
TAARIFA ZA MWANAFUNZI.

Jina kamili 1a mMwWanafUNzZi ... e,

Tarehe ya kuzaliwa ...,

Lugha unayozungumza nyumbani.........................

Kabila ...................

Jina kamililaBaba....................... Amefariki/Hai (kata isiyohusika)

Jina kamili laMama .................coooiiiiii Amefariki/Hai (kata isiyohusika)

Jina kamili la mlezi( kama huna mzazi)

KaziyaBaba ...............oo kaziyaMama ...............coo
KaziyaMlezi .......cooooiiiiiiiiiiiiiii,

Je umewahi kuwa kiongozi katika shule ya msingi uliyotoka? NDI'YO/HAPANA.Kama ndiyo
kiongozi wa Nyanja ipi? (Taja) .......ooueiiiiiii e,
Michezo uipendayo :1 ..o, 2 e B

Unamatatizo yoyote ya kiafya? NDI'YO/HAPANA. Kama ndiyo taja



Jinalamwanafunzi ... SaAINT cevveeeieeeeeeeeeeeeein

FOMU YA KUKUBALI KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI MUSA

AKASHA

a)

b)

Mwanafunzi

Nimesoma na kuzielewa sheria, Kanuni na taratibu zote za shule na ninakubali/sikubali
kujiunga kusoma katika shule hii.

Ninaahidi nitazifuata sheria zote na kuzitekeleza kwa mujibu inavyotaka. Na endapo

sitafuata taratibu na sheria hizo basi nirudishwe nyumbani kwa wazazi/walezi wangu.

Mzazi/mlezi

Nimesoma sheria, taratibu na kanuni za shule na kuzielewa. Nimekaa na mtoto wangu na
tumekubaliana kufuata na kuzingatia sheria,kanuni na taratibu zote, hivyo hatavunja sheria,
kanuni na taratibu zilizowekwa. Nimekubali kufuata maelekezo yote yatakayotolewa na

shule. Kijana wangu hana simu ya mkononi na sitampa simu kwa matumizi yoyote .

SIMIU et Tarehe ......ccovvveiiiiiiii. ..

NB: Tafadhali soma maagizo/maelekezo na kuyatekeleza kikamilifu

THE UNITED REPUBLIC OF TANZANIA
PRESIDENT OFFICE

REGIONAL ADMINISTRATION AND LOCAL GOVERNMENT
RORYA DISTRICT COUNCIL

RUVUMA REGION MUSA AKASHA SECONDARY
SCHOOL
P.0.BOX 203
RORYA
DATE ...,
PHONE NO.

Ref. NO.MUAK/SS/1/ .......



To Medical Officer

RE: REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION
Please, EXAMINE .....ooiiiiiit e, as to his or her
fitness for pursuing secondary studies in this school.
General condition of his or her health:

Eye/vision .........ccoiiiiiiiiiiiii ULNG oo
Ears/hearing ............cooevviiiiiiiiininn, Pregnancy ..........cooooiiiiiiiiiinn.
Mouth/speech ... Leucocytes .....cvvvvvvviiiiiniinnnnnn.
NOSE ettt ESR o
Blood group ......coovvviiiiii HB .o
Stool .o

OtNeTS et

MEDICAL CERTIFICATE / RECOMMENDATION
| have examined the above named student, | consider and recommend him or her is Fit/
Not fit for studies.

Special medical recommendation (if any)

Signature of medical officer. .............................

Official stamp.



