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JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

OFISI YA RAISI 
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA 

HALMASHAURI YA WILAYA YA RORYA 
Unapojibu tafadhali taja 

KUMB.NOHWR/S.2332/JI/VOL.1/08     Tarehe 25/11/2023 

 

SIMU: M/ SHULE- +255-769-742-343 

M/M/SHULE-        +255-768-401-975 

 

MZAZI/MLEZI WA …………….……………………………………………………….. S.L.P………………………. 

YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI  YA NYAMAGARO 
ILIYOPO WILAYA YA RORYA MKOANI MARA KWA MWAKA 2024 

1.0 UTANGULIZI 
Ninafurahi kukuarifu kwamba umechaguliwa kujiunga na kidato cha I-2024 Katika shule hii ya 
sekondari ya   NYAMAGARO ,ambayo ipo umbali wa km 56 magharibi  mwa Halmashauri ya 
Wilaya ya Rorya ,muhula wa kwanza wa masomo unaanza  tarehe 08.01.2024. Unatakiwa 
kuripoti shuleni kuanzia tarehe  08.01.2024 na mwisho wa kuripoti shuleni ni tarehe 
19.01.2024. 

KAULI MBIU YA SHULE HII ‘’ EDUCATION FOR LIBERATION’’ 
MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA 

1.1 SARE  ZA  SHULENI  HII  
WASICHANA 
Sketi (2) damu ya mzee 1 na 1 nyeusi  
 Marinda yawe ya kati  ya sizidi (10) na yasipungue 8. 
 Sketi zote zivuke goti  ziwe ndefu  karibia na kisigino. 
 Masharti mawili (2) aina ya tetron meupe yenye mikono mifupi ziwe na kola na 

mifuko ya kushoto 
 Viatu vya ngozi nyeusi vya kamba ,soksi jozi (2)nyeupe 
 Sweta (1) rangi ya bluu kwa ajili ya baridi 
 Tai nyeusi na rangi ya damu yam zee 
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WAVULANA 

 Mashati mawili aina ya tetron meupe yenye mikono mifupi na mifuko 
 Suruari mbili ,moja nyeusi na nyingine damu ya mzee mfuko kushoto,kulia na 

nyuma ,ziwe na marinda mawili sio mshono wa modo 
 Mikanda miwili(2) isiwe na kichwa kikubwa au mapambo mengine 
 Viatu vya ngozi nyeusi vya kamba jozi (1) soksi (2) nyeusi 
 Sweta (1) rangi ya bluu kwa ajili ya baridi 
 Tai nyeusi na rangi ya damu yam zee. 

 
SARE ZA MICHEZO 

 WAVULANA :Tshirt rangi ya njano na kiatu ch raba (zitavaliwa kipi cha 
michezo) 

 WASICHANA :Bukta au track na Tshirt rangi ya njano(zitavaliwa kipi cha 
michezo) njoo na viatu vya michezo  . 

 
VIFAA VYA KUJIFUNZIA 

 Karamu ya wino,madaftari tisa (kaunta quire 2) na daftari za kawaida tisa kwa ajili ya 
mazoezi na majaribio na mkebe(bofa) moja. 

 Kamusi ya kiingereza (English dictionary) 
 Fail moja kwa ajili ya kumbukumbu za wanafunzi 

      2.4.Chakula cha mwanafunzi wa kutwa ,nauli ya kwenda shule na kurudi na matibabu ni 
jukumu  la mzazi. 

     3.0   SHERIA  NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE  HII 

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya  Elimu Na.25 ya mwaka 1975  na kama 
ilivyorekebishwa kwa sheria  Na .10 ya Mwaka 1995 .Aidha inazingatia miongozo yote 
inayotolewa na wizara ya elimu na mafunzo ya ufundi yenye dhamana  ya elimu nchini na 
ofisi ya waziri mkuu (TAMISEMI) yenye jukumu la usimamizi na uendeshaji wa elimu . 

 

3.1 UNATAKIWA KUZINGATIA MAMBO YA MSINGI YAFUATAYO AMBAYO  
YAMEFAFANULIUWA KWA MAANDISHI HAPO CHINI. 

a) Heshima kwa viongozi,Wazazi,Wafanyakazi wote ,Wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla 
ni jambo la lazima. 

b) Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na ratiba ya shule 
ni lazima. 

c) kushiriki kwa makini kufanya mazoezi ya jioni (preparation) 
d) Kuwahi katika kila shughuli  za shule na nyingine utakazopewa . 
e) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo  juu ya kuwepo ndani na 

nje ya mipaka hiyo wakati wote  wa  uanafunzi wako katika shule hii. 
f) Kutunza usafi wa  mwili,mavazi na mazingira ya shule. 
g) kuvaa sare ya shule wakati  wote unapotakiwa. 
h) Kuzigatia ratiba ya shule wakati wote,na 
i) kutunza mali ya umma 
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3.2   MAKOSA  YAFUATAYO YANAWEZA KUSABABISHA KUFUKUZWA  AU 
KUSIMAMISHWA SHULE. 

a) Wizi,Uasherati na ushoga,ubakaji. 
b) Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya  kama vile uvutaji bangi,cocaine 

,mirungi,kubeli,na  kadhalika. 
c) Kupigana au kupiga. 
d) Kuharibu kwa makusudi mali ya umma. 
e) Kudharau bendera ya taifa . 
f) kuwa mjamzito au kupata mimba. 
g) Kugoma au kuchochea na kuongoza au kushiriki kuvuluga amani na usalama  wa 

shule na watu. 
h) Kuoa au kuolewa. 
i) Kukataa adhabu kwa makusudi. 
j) Kuwa na simu ya mkononi. 

 
4.0.MAMBO MENGINE MUHIMU YANAYOPASWA KUKAMILISHWA NA 
KUWASILISHWA SHULENI NA  MWANAFUNZI. 

 Medical examination fomu ambayo inajzwa na mganga mkuu wa hospital ya 
serikali.Fomu hii itakabidhiwa kwa mkuu wa shule mara atakapo ripoti shuleni. 

 Fomu ya maelezo binafisi kuhusu historia ya mwanafunzi na mkataba wa kutoshiriki 
katika migomo,fujo  na makosa ya jinai. 

 Fomu ya mzazi kukiri kukubaliana na sheria ,kanuni na maelekezo mengine yatakayo 
tolewa na shule. 

    
 USAJILI  
 Ukifika shuleni utasajiliwa  katika ofisi ya makamu mkuu wa shule kwa jina  

ulilopokelewa nalo kutoka ofisi ya elimu wilaya.jina tofauti halitakubaliwa wala 
kutambuliwa . 

 Mwanao apimwe afya yake kabla ya kufika hapa shuleni katika hospitali yoyote ya serikali 
ili kudhibitisha afya yake. 

 Mwanao aje na Nakala ya cheti cha kuzaliwa siku ya kuripoti(Ni lazima). 
 

LUGHA RASMI 

Lugha rasmi ya mawasiliano hapa shuleni ni kiingereza(English).Kila mwanafunzi anatakiwa 
kutumia lugha hiyo. 
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THE UNITED REPUBLIC OF TANZANIA  

RORYA DISTRICT COUNCIL 
NYAMAGARO SECONDARY SCHOOL 

P.O.BOX 144,SHIRATI –RORYA,TANZANIA 
REQUEST FER MEDICAL EXAMINATION 
PART A 

TO: the medical officer                                                                 form……………………………… 
………………………………….                                               ……………………………………… 
………………………………….                                               ………………………………………. 
………………………………….                                         Date……………………………………… 
Mr/miss……………………………………………………………………………………………….….(name in full) 
 

Please examine the above named as to his/her physical and mental fitness for a full time 
training secondary education. The examination should include the following categories (1-3) 
each category sub- category of which will render the applicant in eligible in case of effect 

Age:…………………………Height(in cms)………………………………..weight………………………………………. 
1. Blood count: ……………………………………………Red and white………………………………….. 
2. Stool examination: ………………………………………………………………………………………... 
3. Urinalysis: …………………………………………………………………………………………………. 
4. Syphilis and other  V.D: …………………………………………………………………………………… 
5. T.B and leapers test: ………………………………………………………………………………………. 
6. Eye test: …………………………………………………………………………………………………… 
7. Ear test……………………………………………………………………………………………………. 
8. Chest test: ………………………………………………………………………………………………… 
9. Plano test (girls): ………………………………………………………………………………………….. 
10. Spleen: ………………………………………………………………………………………………….. 

Addition information, e.g Physical defects  or impairments ,infections, chronic or family  
disease (e.g  sickle cell),in ability to eat certain  food  etc. 
…………………………………………………………………………………………………………………………………………
………………………………………………………………………………………………………………………………………… 
I certify that the above named student is fit/is not fit to pursue secondary 
Date…………………………/……………………../20…………. 
Signature………………………………………………………………………………… 
Designation………………………………………………………………………………. 
Station…………………………………………………………………………………….  
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FOMU YA MWANAFUNZI  YA MAELEZO BINAFSI NA KUKIRI  KUTII SHERIA NA 

KANUNI ZA SHULE 

Jina kamili la mwanafunzi………………………………………………………………………………………………… 
Tarehe ya kuzaliwa ………………………………………………..kabila………………………………………………… 
Shule aliyotoka mwanafunzi………………………………..kijiji………………………….kata…………………… 
Jina kamili la Baba………………………………………………………………………………………………..………… 
Jina  kamili la Mama………………………………………………………………………………….…………………… 
Anuani ya Mzazi…………………………………………………………………………………………………………...… 
Mimi …………………………………………………………………………………………………………………………… 
Naahidi kuwa nimesoma  na kuelewa vyema  sheria  na kanuni za shule na ninakubali  kufuata 
sheria na kanuni hizo siku zote za uanafunzi wangu .Endapo nitashidwa  kutii heria hizo hatua 
inayostahili ichukuliwe dhidi yangu. 
SAINI YA MWANAFUNZI……………………………………………………………………………. 
JINA LA MWANAFUNZI…………………………………………………………………………… 

 

FOMU YA MZAZI KUKIRI KUKUBALIANA NA SHERIA,KANUNI NA MAELEKEZO 
MENGINE  YATAKAYOTOLEWA  NA SHULE . 

Mimi mzazi wa 
……………………………………………………………………………………………………………………(jina  la 
mwanafunzi) naahidi kumlea  mwanangu  kulingana  na kanuni na sheria za shule ,na 
mwanangu amekubali  kufuata sheria  na kanuni  za shule .Pia naahidi  kushirikiana na walimu 
kumlea kwa mujibu  wa sheria  na kanuni za shule 
SAINI YA MZAZI/MLEZI……………………………………………………………………………………… 
JINA LA MZAZI/MLEZI………………………………………………………………………………………… 
MAWASILIANO YA MZAZI/MLEZI……………………………………………………………………… 
 

               Tafadhali soma kwa makini maelekezo/maagizo haya na 

kuyatekeleza kikamilifu. 
Nakutakia ufanisi katika masomo yako 

KARIBU SANA KATIKA SHULE HII 

 

 

EMMANUEL  IROGA  ELIAS 

MKUU WA SHULE. 

Namba ya simu+255-769-742-343 


