

**JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA OFISI YA RAIS TAWALA ZA
MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA**

HALMASHAURI YA WILAYA YA RORYA

SHULE YA SEKONDARINYAMBOGO HILL,

S. L. P 250,

RORYA.

01/12/2023.

SIMU- 0620298615/0687553031.

KUMB. Na RDC/NSS/S.5794/F5/01/2023

JINA LA MWANAFUNZI.....

SHULE YA MSINGI ALIKOTOKEA.....

YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI NYAMBOGO HILL, WILAYA YA RORYA
MKOA WA MARA.

1.0 . UTANGULIZI

Ninafurahi kukuarifu kwamba umechaguliwa kujiunga kidato cha kwanza katika shule hii mwaka 2024.

Muhula wa kwanza wa masomo utaanza tarehe 08/01/ 2024. Unatakiwakuripoteni shuleni kuanzi tarehe 08/01/2024 na mwishoni 19/01/2024. KARIBU SANA SHULE YA SEKONDARI NYAMBOGO HILL.

2.0 . MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA.

2.1. Sare za shule

Wasichana

- i. Sketi mbili (2) ya rangi ya **Dark blue na khaki** inayogusa viatu aina ya Rinda box yenyemarinda 6 kila upande mmoja.
- ii. Shati nyeupe 2 za mikono mifupi aina ya TOMATO, aina tofauti haitakubalika.
- iii. Sweta moja rangi ya Dark Blue.
- iv. Viatu vyeusi vya kamba vyenye visigino vifupi na soksi nyeupe jozi mbili.
- v. Tisheti ya rangi ya Dark blue kola ya khaki. Itavaliwa siku ya Jumatano na Ijumaa.
- vi. Raba za michezo.
- vii. Track suti ya **Dark Blue** kwa ajili ya michezo.

Wavulana

- i. Suruali mbili (2) ya rangi ya **Dark blue** na khaki yenye marinda mawili upande wa kulia na kushoto yenye turn up upana cm 16.
- ii. Sweta moja ya rangi ya Dark Blue.
- iii. Viatu vyeusi vya kamba vyenye visigino vifupi na soksi nyeusi jozi mbili.
- iv. Tisheti ya rangi ya Dark blue kola ya khaki. Itavaliwa siku ya Jumatano na Ijumaa.
- v. Shati nyeupe 2 za mikono mifupi aina ya TOMATO, aina tofauti haitakubalika
- vi. Raba za michezo
- vii. Track suti ya Dark Blue na bukta nyeusi kwa ajili ya michezo .
- viii. Mkanda mweusi usiokuwa na urembo.

VIFAA VYA KUJIFUNZIA

- Daftari counter book 9 (3Quire) , kalamuya wino, penseli, rula na mkebe wa hisabati.
- Madaftari 9 ya aina ya msomi kwa ajili ya mazoezi.
- Dictionary advanced learners oxford Dictionary (kamusi)..

- Mzazi/Mlezi hakikisha mwanao anapata chakula cha mchana pamoja na usafiri wa kuja shuleni na kurudi..

3.0 **SHERIA, KANUNI NA TARATIBU ZA SHULE:**

A. **Mambo ambayo mwanafunzi hatakiwi kufanya kabisa akiwa shuleni.**

1. Kuvuta sigara.
2. Kufuga kucha ndefu na nywele ndefu.
3. Kufuga ndevu.
4. Kuvaa mavazi yasio sare rasmi ya shule.
5. Kugombana/Ugomvi.
6. Kuiga mitindo ya kihuni isiyofaa (eg. Kuvaa Kata-K).
7. Kuchubua ngozi ya mwili kwa kutumia madawa.
8. Kwenda nje ya shule bila ruhusa wakati wa masomo.
9. Kuvaa kofia/Bangili na mapambo mengine yasio sehemu ya sare ya shule.
10. Kuwa na simu, kamera na radio shuleni.
11. Kukiuka RATIBA au utaratibu wa shule.
12. Kwenda kwenye nyumba zaWalimu au wafanyakazi wengine bila ruhusa/sababu ya muhimu.
13. Kunywa pombe ya ainayoyote.
14. Kunyoa kipara.
15. Kwenda kwenye kumbi za starehe.

3.1. MAKOSA YAFUATAYO YANAWENZA KUSABABISHA KUFUKUZWA AU KUSIMAMISHWA SHULE.

- a) Wizi
- b) Uasherati na ushoga
- c) Ubakaji
- d) Ulevi na matumizi ya dawa za kulevya
- e) Kupigana au kupiga
- f) Kuharibu kwa makusudi mali ya umma
- g) Kudharau Bendera ya Taifa
- h) Kuwa mjamzito/ kupata mimba/kumpa mimba mwanafunzi mwenzako.
- i) Kuoja au kuolewa
- j) Kutoa mimba
- k) Kugoma, kuchochea na kuongoza au kushiriki kuvuruga Amani na usalama wa shule, watu ndani au nje ya shule
- l) Kukataa adhabu kwa makusudi.
- m) Kuwa na simu ya mkononi
- n) Kutohudhuria shuleni kwa muda wa siku 90 mfululizo bila Taarifa.

4.0 . MAMBO MENGINE MUHIMU YANAYOPASWA KUKAMILISHWA NA KUWASILISHWA SHULENI NA MWANAFUNZI

- 4.1 . Medical Examination Form ambayo itajazwa na Mganga Mkuu wa hospitali ya serikali.
- 4.2 . Form ya mzazi kukiri/kukubaliana na sheria, kanuni na maelekezo mengine yatakayotolewa na shule
- 4.3 Awe na cheti cha kuzaliwa kuonesha uraia wake.

Karibu sana Nyambogo Hill.

HISTORIA/TAARIFA ZA MWANAFUNZI

1. Jina la UkooJina la kwanza Jina la Kati
.....
 2. Jina la Mzazi/Mlezi
 3. Kama ni Mlezi: UhusianoNamba ya simu.....
 4. Anwani ya Kudumu ya Mzazi/Mlezi
 5. Mahali mwanafunzi alipozaliwa: MtaaWa/Kijiji cha Kata ya
.....
- Wilaya yaMkoa wa
6. Dini Dhehebu
.....
 7. Unaingia Kidato cha Tarehe/Mwaka
.....
 8. Kutoka shule ya msingi Wilaya Mkoa
 9. Mzazi wako anafanya kazi ya ajira/Mkulima/BiasharaMahali
.....

Nakiri kuwa maelezo yaliyopo hapo juu ni sahihi.

.....

.....

SAINI YA MWANAFUNZI

SAINI YA MZAZI/MLEZI

HATI YA UKUBALI WA MWANAFUNZI:

Mimi (Jina la mwanafunzi) nakubali kwa dhati kabisa nafasi niliyopewa na Taifa kujiunga na shule hii. Naahidi kufuata sheria zote za shule na taratibu zote kama zilivyotolewa na zitakavyotolewa na uongozi wa shule.

Saini ya Mwanafunzi Tarehe

HATI YA UKUBALIWA MZAZI/MLEZI

- Mimi(jina la mzazi/mlezi).....ninakubali kuwa nitashirikiana kikamilifu na uongozi wa shule kumuelimisha na kumlea mwanangu.
- Ninaruhusu mwanangu achukuliwe hatua endapo atavunja mojawapo ya sheria na taratibu za shule.

Saini ya mzazi/mlezi.....Tarehe.....

THE PRESIDENT'S OFFICE
REGIONAL ADMINISTRATIONS AND LOCAL GOVERNMENT
NYAMBOGO HILL SECONDARY SCHOOL
MEDICAL EXAMINATION FORM
(To be filled by an Authorized Government Medical Officer)

Full name of Student Age

1. Blood count (Red and White)
2. Stool Examination
3. Urine analysis
.....
4. Syphilis and other V.D
.....
5. T.B. and Leprosy Test
6. Eye Test
7. Ear Test
8. Chest Test
9. Abdominal Test
10. Blood Group (very crucial)
11. Spleen.....
12. Hepatitis B.....
13. Asthma.....
14. Others.....

(Comment where necessary)

Additional information e.g. Physical defects or impairment, infections, chronic or family Diseases (e.g. Sickle cell)

.....
.....

I (full name) Certify that the above student is fit/is not fit pursue Secondary Education.

Designation

StationSignature.....

Date..... Rubber Stamp