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KUMB. Na.SSS/1105/F.I/2023/24                                                                        SHULE YA SEKONDARI 

SUBA, 

                                     S.L.P 110, 

                                         RORYA. 

                                     01/12./2023 

JINA LA MWANAFUNZI  ………………………………………..…… 

SHULE YA MSINGI ATOKAYO……………………………………… 

S.L.P 250, 

RORYA. 

                      YAH:  MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI  SUBA - RORYA 

1.0 UTANGULIZI 

Ninafurahi kukutaarifu kwamba umechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza mwaka 2024 

katika shule ya sekondari Suba. unatakiwa kuripoti shuleni kuanzia tarehe 08/01/2024 Na mwisho wa 

kuripoti ni tarehe 20/01/2024 ndani  ya siku kumi na nne (14),  usipofika nafasi yako yaweza 

kuchukuliwa na mtu mwingine na kushindwa kufika/kuripoti kwako bila taarifa yoyote ya msingi kwa 

tarehe tajwa hapo juu, hatua za kisheria na za kinidhamu zitachukuliwa dhidi yako, mzazi/mlezi. 

2.0 MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA. 

2.1 SARE ZA SHULE. 

• Mashati mawili (2) aina ya tetron/cotton meupe yenye mikono mifupi yawe na kola na Mifuko 

ya kushoto. (kwa wote)  

• Tai  rangi ya  zambarau na Nyeusi ( moja moja)  

• Sweta (1) rangi ya blue kwa ajili ya kujikinga na baridi. 

• Suruali mbili zenye tanapu, moja Nyeusi na nyingine ya zambarau, epuka kushona au kununua 

suruali za piston na modo haziruhusiwi kabisa (kwa wavulana). 

• Mkanda mweusi usiwe na kichwa kikubwa au mapambo mengine. 

• Viatu vya ngozi vyeusi vya kufunga na kamba jozi (2) visiwe vya boot na kisigino kirefu na 

soksi jozi  (1) nyeupe na  Nyeusi ( kwa wote) 

• Fika  na Bukta, T.shirt ya Blue yenye nembo ya shule na kiatu cha raba (zitavaliwa wakati wa 

kipindi cha michezo)  

• Sketi (2) aina ya tetron/cotton rangi ya zambarau na Nyeusi, Weka mistari miwili mieupe 

kwenye sketi ya zambarau tu, Marinda yawe ya kati (si madogo sana). Sketi zote ziwe ndefu 

zinazofika kwenye kifundo cha mguu (kwa wasichana) 

N.B. Sare zote zitakaguliwa siku atakaporipoti mwanao, hivyo anapaswa kufika nazo zote zikiwa 

zimekamilika na zisiwe na kasoro yoyote.  

 

3.0 MAHITAJI MENGINE 

a. Daftari kubwa 10 counter book Q. 2 kwaajili ya notes za masomo yote. 

b. Daftari ndogo 10 kwaajili ya mazoezi ya darasani. 

c. Mathematical set 1 

d. Dictionary moja ya kingereza kwa matumizi yake binafsi 

e. Afike na file 1 kwaajili ya kutunzia kumbukumbu zake. 
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f. Afike na Rimu moja aina ya Double A/Paper one Digital kwa ajili ya matumizi ya kitaaluma 

kwa mwaka mzima 

4.0 MAKOSA YANAYOWEZA KUSABABISHA MWANAFUNZI KUFUKUZWA SHULE 

MARA MOJA NI;- 

1. Wizi. 

2. Uasherati, ubakaji na ushoga. 

3. Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya. 

4. Uvutaji Bangi. 

5. Makosa ya Jinai. 

6. Kupiga / Kupigana. 

7. Kuharibu kwa makusudi mali ya umma. 

8. Kuoa/ Kuolewa.  

9. Kupata au kusababisha mimba ndani na nje ya shule 

10. Kutoa Mimba. 

11. Kudharau Bendera ya Taifa. 

12. Kugoma, Kuchochea na kuongoza fujo au kuvuruga amani na usalama shuleni. 

13. Kukataa adhabu kwa makusudi. 

14. Kukutwa na simu nje au ndani ya eneo la shule. 

   

5.0 WANAFUNZI WASITEMBELEE SEHEMU ZIFUATAZO ISIPOKUWA KWA KIBALI 

MAALUMU KUTOKA KWA MKUU WA SHULE/MWALIMU MHUSIKA 

a. Chumba cha mwalimu 

b. Ofisi za shule; 

c. Maabara 

d. Jikoni 

e. Nyumba za walimu na wafanyakazi wasio walimu 

f. Vilabu vya pombe 

g. Majumba ya starehe mfano pool, saluni na sehemu za miziki 

h. Majumba ya kufikia wageni (Guest House) 

6.0 SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE  
Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu Na. 25 ya mwaka 1978 na kama 

ilivyorekebishwa  kwa sheria Na. 10 ya mwaka 1995. Aidha inazingatia miongozo yote inayotolewa na 

wizara ya elimu, sayansi , tekinolojia na mafunzo ya ufundi yenye dhamana ya elimu nchini. 

Unatakiwa kuzingatia mambo yafuatayo ya muhimu na msingi;- 

a. Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi na jamii kwa ujumla ni jambo la 

lazima. 

b. Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na ratiba ya shule ni 

lazima. 

c. Kushiriki kwa pamoja katika maandalio ya jioni (preparation)  

d. Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa. 
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e. Kufahamu mipaka ya shule na kuiheshimu kwani kuwepo nje ya mipaka ya shule pasipokuwa na 

ruhusa ni kosa kubwa, hivyo heshimu mipaka ya shule kipindi chote cha uanafunzi wako. 

f. Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule ni jambo la lazima. 

g. Kuvaa sare ya shule inavyotakiwa muda wote inapokuwa mwilini mwako ni lazima. 

h. Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote 

i. Kuheshimu kengere muda wote inapogongwa, itikia na kuwahi eneo husika. 

j. Kutunza mali za umma ni lazima. 

 

NB; Mwanafunzi awapo Shuleni au Mtaani anapaswa kuheshimu sheria na taratibu za shule 

akiwa kama mwanafunzi. Kila mwanafunzi anapaswa kuripoti shuleni akiwa na kivuli cha cheti 

cha kuzaliwa. 

 

SEHEMU YA MWANAFUNZI  

Mimi …………………………………………………………. ambaye nimechaguliwa kujiunga 

na masomo katika shule ya sekondari Suba mwaka huu, Ninakili kuwa nimesoma na kuelewa vyema 

sheria na kanuni za shule na ninakubali kufuata sheria na kanuni hizo siku zote za uanafunzi wangu.                               

Saini ya Mwanafunzi ……………………. 

 

SEHEMU YA MZAZI/MLEZI  

Mimi………………………………………………………… naahidi kumlea mwanangu 

kulingana na sheria na kanuni za shule, na mwanangu amekubali kufuata sheria na kanuni zote za shule. 

Pia naahidi kushirikiana na walimu kumlea mwanangu ili kuleta mabadiliko chanya katika elimu yake. 

Saini ya Mzazi/Mlezi……………………… 

 

Hakikisha kuwa fomu ya afya imejazwa na kusainiwa na Mganga wa hospitali yoyote 

inayotambulika na kuirejesha shuleni siku atakoporipoti mwanao. 

 

 Karibu sana Suba Sekondari 

 

………………………… 

JOSEPH MUNGE 

MKUU WA SHULE 

0767926162 

0762362233 
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Kiambatanisho B 

SHULE YA SEKONDARI SUBA 

MEDICAL EXAMINATION FORM 

( To be filled by an Authorized Government Medical Officer) 

( Sharti ijazwe na Mganga Mkuu wa Hospitali ya Serikali) 

 

Full name ( Student) ……………………………………………………………………………… 

Age ……………………….. Height (in cms) …………………… Weight (in kgs) …………………… 

1. Blood count ………………………………… ( Red and White) ………………………………….. 

2. Stool Examination  

…………………………………………………………………………………….. 

3. Urine Analysis ……………………………………………………………………………………… 

4. Syphilis and other V.D ……………………………………………………………………………… 

5. T.B and Leprosy Test ……………………………………………………………………………… 

6. Eye Test …………………………………………………………………………………………….. 

7. Ear Test ………………………………………………………………………………………………. 

8. Chest Test ……………………………………………………………………………………………. 

9. Abdominal Test ……………………………………………………………………………………… 

10. Blood Group ( very crucial) …………………………………………………………………………. 

11. Spleen …………………………………………………………………………………………………. 

12. Additional Information eg. Physical Defect or Impairment, Infections, Chronic or Family Diseases 

(eg. Sickle cell) ….……………………………………………………………………………………. 

                                 …………………………………………………………………………………..……                                 

……………………………………………………………………………..………… 

I (full name ) ……………………………………………certify that the above student is fit/is not fit to 

pursue advanced secondary education. 

Designation …………………………. Station ……………………….. Signature ……………………….. 
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Date ………………………………. rubber stamp ……………………………….. 


