

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA RAIS –TAMISEMI

SHULE YA SEKONDARI YA WANINGO,

S.L.P 456,

TARIME/ RORYA.

TAREHE **1/12/2023**

NAMBA ZA SIMU

MKUU WA SHULE- 0742 795 900

MAKAMU MKUU WA SHULE-0623 155 911/0673 422 479

MZAZI/MLEZI WA MWANAFUNZI.....

S.L.P 250,

RORYA.

YAH: MAELEKEZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI WANINGO

HALMASHAURI YA WILAYA YA RORYA-MKOA WA MARA MWAKA 2024

1. Nafurahi kukutaarifu kuwa mwanao amechaguliwa kujiunga na kidato cha KWANZA katika shule ya Sekondari Waningo mwaka 2023. Hongera sana

MAHALI SHULE IPO

Shule ya sekondari WANINGO ni ya kutwa mchanganyiko WASICHANA na WAVULANA ipo Mkoa Mara Wilaya ya Rorya tarafa ya Suba Kata ya Baraki katika kijiji cha BARAKI. Shule ipo Magharibi mwa wilaya ya Rorya umbali wa KM 60 kutoka Halmashauri ya Wilaya ya Rorya.

Shule itafunguliwa muhula wa kwanza **09/01/2023**. kuanzia saa 1:00 Asubuhi. Hivyo basi mwanafunzi anatakiwa kuripoti kuanzia tarehe **08/01/2024**.

2. SARE ZA SHULE

WAVULANA. Suruali mbili Kijani kibichi na Bluu bahari zenye mkunjo kwa chini (tunup) isiwe MODO.

WASICHANA. Sketi mbili ndefu inayo funika soksi, rangi ya kijani kibichi na Bluu Bahari.

NB: Bluu bahari itavaliwa kuanzia jumatatu hadi juma tano. Na Kijani kibichi itavaliwa siku ya Alhamisi na ijumaa.

KWA WANAFUNZI WOTE.

- I. Mashati mawili (2) nyeupe aina ya TOMATO mikono mifupi
- II. Soksi nyeupe jozi mbili kwa (WASICHANA) na Soksi nyeusi jozi mbili kwa (WAVULANA)
- III. Viatu vya ngozi rangi nyeusi vinavyofunika miguu vyenye visigino vifupi na vya kufunga kamba
- IV. Sweta mbili rangi ya bluu (1) na kijani (1) yenye alama ya V- shingoni. Ambayo itavaliwa kufuatia sketi au suruali hapo juu
- V. Bukta na T-Shirt rangi ya Bluu kwa ajili ya michezo
- VI. Viatu vya Raba kwa ajili ya Michezo

MAHITAJI MENGINE

- Dictionary (Kamusi) (1) tafsiri ya kiingere kwa kiingereza
- Madaftari kumi (10) aina ya Counter Book quire 3
- Mkebe wa vifaa vya hesabu (Mathematical Set)
- Chakula cha mchana, nauli ya kwenda shuleni na kurudi nyumbani pamoja na matibabu ni jukumu la mzazi au mlezi wa mwanafunzi

5. MAKOSA YATAKAYOSABABISHA MWANAFUNZI KUFUKUZWA SHULE

- I. Wizi
- II. Kutohudhuria masomo kwan muda wa siku 90 bila taarifa/utoro
- III. Kugoma na kuhamasisha mgomo
- IV. Kutoalugha chafu kwa wanafunzi wenzake , walimu, walezi na jamii kwa ujumla
- V. Kupigana mwanafunzi kwa mwanafunzi, kumpiga mwalimu au mtu yeyote
- VI. kufuga ndevu.
- VII. Ulevi au unywaji wa pombe na matumizi ya madawa yakulevya.
- VIII. Uvutaji wa sigara
- IX. Uasherati, uhusiano wa jinsi moja, kuoa au kuolewa.
- X. Kupata ujauzito au kutoa mimba.
- XI. Kushiriki matendo ya uhalifu, siasa na matendo yoypote yale yanayovunja sharia za nchi.
- XII. Kusababisha au kumpa mimba msichana.
- XIII. Kutembelea majumba ya starehe kama vile kumbi za video, nyumba ya kulala wageni nk.
- XIV. Kumiliki, kukutwa, au kutumia simu ya mkononi katika mazingira ya shule.
- XV. Kuzarau bendera ya Taifa.
- XVI. Kufanya jaribio lolote la kujiua au kutishia kujiua kama kunywa sumu n.k.
- XVII. Uharibifu wa mali za umma kwa maksudi.

NB

- a) Mwanafunzi harusiwi kuja na nguo za nyuimban shuleni.
- b) Mwanafunzi haruhusiwi kufuga ama kusuka nywele.

6. SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE HII KWA MWANAFUNZI

- I. Ni lazima kusimama na kumsalimia mwalimu, mfanyakazi au mtu yeyote anaye kuzidi umri anapopita , anapoingia darasani au kwenye ukumbi wa mikutano
- II. Kuwahi shuleni kila siku saa 1.00 asubuhi na kufuata ratiba
- III. Kuvaa sare za shule muda wote ukiwa shuleni au nje ya shule kwa kazi maalum
- IV. Mwanafunzi haruhusiwi kutumia lugha mbaya wakati wowote kwa wanafunzi wenzake , kwa walimu wake na watu wengine akiwa ndani au nje ya shule.
- V. Ni lazima waheshimu bendera ya taifa na, picha za viongozi wa chama na serikali, nembo ya taifa , wimbo wa taifa na fedha
- VI. Ni lazima kwa mwanafunzi kufanya majaribio yote.
- VII. Wanafunzi lazima waheshimu ukumbi wa mikutano mahali pa kulia chakula , ofsi za shule, mali binafsi na mali za umma.
- VIII. Ni lazima kwa mwanafunzi kusimama , kunyosha mkono juu anapo uliza au kujibu swali.
- IX. Wanafunzi ni lazima kukaana kimya wakati wote wanapo kuwa darasani, wasitoke nje bila rufusa ya mwalimu au kiongozi aliyoko darasani.
- X. Wanafunzi lazima wawe wasafi, wasafishe na kuyatunza mazingira ya shule.
- XI. Ni marufu kwa mwanafunzi kuondoka shuleni bila kibali cha mwalimu, kujisadia ovyo, kutupa taka ovyo, kukatisha viwanja, kukata miti au maua.
- XII. Ni marufuku kwa mwanafunzi kuonekana au kwenda kwenye nyumba za watumishi bila kibali maalum kitachotolewa na mkuu wa shule tu.
- XIII. Fomu ya kupima afya ya mwanafunzi (Medical examination form) lazima ipitie kituo cha afya, Hospitali ya wilaya na siyo Zahanati
- XIV. Kila mwanafunzi sharti awe na cheti cha kuzaliwa anaporipoti shuleni

KARIBU SANA KATIKA SHULE HII

.....
GERADO JOHN ONDING'O

MKUU WA SHULE
0742 795 900

RORYA DISTRICT COUNCIL

Waningo Secondary School,
P.O. Box 456,
Tarime/Rorya.

Date:

To Medical Officer,

.....
.....
.....
.....

Ref: (Name of student)

Please examine the above named student as per Medical examination form below:

MEDICAL EXAMINATION FORM

(To be completed by Government Medical Officer)

Full Name:

Age Height.....(cm) Weight.....(Kg)

1. Blood count
2. Stool Examination
3. Urinary (Pregnancy)
4. STDs and Leprosy test
5. T.B and Leprosy test
6. Eye Test
7. Ear Test
8. Chest
9. Abdomen
10. Spleen

Any addition information:

E.g. Physical defects or impairments, infections, chronic or family diseases (eg. Sickle cell),
in ability to eat certain foods etc.

.....
.....
.....

I have examined the above named student and I certify that he/she is FIT/NOT FIT to
pursue Secondary Education.

.....
Signature and Official Stamp
Station:

.....
Date
Designation

HISTORIA/TAARIFA YA MWANAFUNZI

1. JINA LA UKOO JINA LA KWANZA.....
JINA LA KATI
2. JINA LA MZAZI/MLEZI
3. KAMA NI MLEZI: UHUSIANO NAMBA YA SIMU.....
4. ANUANI YA KUDUMU YA MZAZI/MLEZI
5. TAREHE YA KUZALIWA: KIJIKI CHAKATA YA
6. MAHALI MWANAFUNZI ALIPOZALIWA: KIJIKI CHA KATA YA
WILAYA MKOA WA
7. DINI DHEHEBU
8. UNAINGIA KIDATO CHA TAREHE/MWAKA.....
9. KUTOKA SHULE YA MSINGI/SEKONDARIWILAYA.....MKOA.....
10. MZAZI/MLEZI WAKO ANAFANYA KAZI YA AJIRA/MKULIMA/BIASHARA.....
11. TAARIFA ZA WAZAZI:
 - i. WAPO WOTE
 - ii. YUKO MMOJA (TAJA – BABA/MAMA)
 - iii. WOTE WAMEFARIKI (Weka alama ya Vema panapohusika)

Nakiri kuwa maelezo yayolipo hapo juu ni sahihi.

.....
SAINI YA MWANAFUNZI

.....
SAINI YA MZAZI/MLEZI

AHADI YA MWANAFUNZI

MIMI (Jina la mwanafunzi) nakubali kwa dhati kabisa nafasi niliyopewa na Taifa kujiunga katika shule hii. Naahidi kufuata sheria za shule na taratibu zote zilivyotolewa na zitakazotolewa na uongozi wa shule.

AHADI YA MZAZI/MLEZI

MIMI (Jina) ambaye ni mzazi/mlezi wa Mwanafunzi nimeyasoma masharti na sheria za shule ya Sekondari WANINGO ambako kijana wangu amechaguliwa kujiunga. Naahidi kwamba nitamhimiza mwanangu kufuata sheria na taratibu zote za Shule. Aidha naahidi kushirikiana na uongozi wa Shule katika malezi bora ya mwanangu ili baadaye awe raia mwema wa Taifa letu.

Tarehe

Tarehe

Saini ya Mwanafunzi

Saini ya Mzazi/Mlezi.....

Jina la Mwanafunzi.....

Jina la Mzazi/Mlezi.....

NB: FOMU HII IREJESHWE SHULENI WAKATI WA KURIPOTI

WANINGO SEC. SCHOOL / JOINING INSTRUCTION FORM 2024