OFISI YA RAISI -TAMISEMI
HALMASHAURI YA WILAYA YA RORYA

SHULE YA SEKONDARI KYANG'OMBE,
SLP31,
MUSOMA.

YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA KIDATO CHA KWANZA KATIKA SHULE YA SEKONDARI
KYANG’OMBE MWAKA 2024
1.0 UTANGULIZI

Ninafurahi kukuarifu kwamba umechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza katika shule
ya sekondari Kyang’ombe mwaka 2024. Hongera sana kwa kupata hiyo.
Muhula wa kwanza wa masomo unaanza tarehe 08/01/2024. . Unatakiwa kuripoti shuleni
kuanzia tarehe 08/01/2024 na mwisho wa kuripoti ni tarehe 15/01/2024.

2.0 MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA
2.1 Sare ya shule
WAVULANA.

i Suruali mbili (02), moja ya rangi ya khaki na nyingine ya rangi nyeusi, yenye marinda
mawili upande wa kulia na kushoto, chini ziwe na upana usiopungua nchi 18 na ziwe
na turnup (modal haziruhusiwi)

ii. Sweta yenye kola ya V rangi ya blue

iii. Shati mbili nyeupe za mikono mifupi zisizobana mwili

iv. Tai mbili, moja nyeusi na nyingine ya khaki
V. Viatu vyeusi vya ngozi vya kufungwa na kamba , vyenye visigino vifupi.
vi. Soksi nyeusi.
vii. Tisheti ya kola yenye nembo ya shule (utapewa utaratibu wa kuipata utakaporipoti),
viii. Bukta ya rangi ya bluu na track suit nyeusi yenye mchirizi mweupe kwa ajili ya
michezo
iX. Raba za michezo
X. Mkanda mweusi wa ngozi.
WASICHANA.

i Sketi mbili (02) kitambaa kizito moja ya rangi ya khaki na ya pili rangi nyeusi, zenye
fito (michirizi) mbili nyeupe na marinda ya kawaida. Ziwe ndefu zifike kwenye
kifundo cha mguu.

ii. Sweta yenye kola ya V rangi ya blue
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e)
f)
g)
h)
i)
j)

iii. Shati mbili nyeupe za mikono mifupi zisizobana mwili. Rangi ya Hijabu iwe nyeupe.
iv. Tai mbili, moja nyeusi na ya khaki

V. Viatu vyeusi vya ngozi vya kufungwa na kamba , vyenye visigino vifupi.

vi. Soksi ndefu (stockings) nyeupe.

vii. Tisheti ya kola yenye nembo ya shule (utapewa utaratibu wa kuipata utakaporipoti)
viii.  Track suit nyeusi yenye mchirizi mweupe kwa ajili ya michezo

iX. Raba za michezo

2.2 Daftari kubwa (counter book quire 2) 09 na madaftari madogo 06 , kalamu, rula,
penseli na mkebe wa hesabu.

2.3 English to English Dictionary

2.4 File folder moja ya rangi ya khaki na kamba yake

2.5 Ream moja (1) aina ya DOUBLE A

2.6 Nakala ya Cheti cha kuzaliwa

3.0 SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu Na 25 ya mwaka 1978 na kama

ilivyorekebishwa kwa sheria Na .10 ya mwaka 1995 . Aidha, inazingatia miongozo yote

inayotolewa na Wizara ya Elimu na Mafunzo ya Ufundi , yenye dhamana na elimu nchini na

Ofisi ya Rais -TAMISEMI yenye jukumu la Usimamizi na uendeshaiji Elimu .

Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo yatafafanuliwa kwa maandishi

na utapewa nakala yake mara baada ya kuripoti shuleni

a) Heshima kwa viongozi , wazazi , wafanyakazi wote , wanafunzi wengine na jamii kwa
ujumla ni jambo la lazima;

b) Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na ratiba ya
shule ni lazima:

c) Kushiriki kwa makini kufanya maandalio ya jioni (preparation );

d) Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa

e) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani na
nje ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii;

f) Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule ;

g) Kuvaa sare ya shule wakati wote ; na

h) Kutunza mali za umma

3.1 MAKOSA YAFUATAYO YANAWEZA KUSABABISHA KUFUKUZWA AU
KUSIMAMISHWA SHULE
Wizi
Uasherati na ushoga
Ubakaji
Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile uvutaji bangi, cocaine, mirungi, kuberi,
na kadhalika.
Kupigana au kupiga
Kuharibu kwa makusudi mali za umma
Kudharau Bendera ya Taifa
Kuwa mjamzito /kupata mimba
Kuoa au kuolewa
Kutoa mimba
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k) Kugoma ,kuchochea na kuongoza au kushiriki kuvuruga amani na usalama wa shule au
watu.

[) Kukataa adhabu kwa makusudi.

m) kuwa na simu ya mkononi

3.2 MAMBO AMBAYO MWANAFUZI HARUHUSIWI KUFANYA AKIWA SHULENI:-

a) Kuvuta sigara

b) Kufuga kucha ndefu na nywele ndefu

¢) Kufuga ndevu

d) Kuvaa mavazi yasiyo sare rasmi ya shule

e) Kugombana

f) Kuiga mitindo ya kihuni isiyofaa kama vile kuvaa kata — K, kunyoa kipara , kupaka kucha
rangi n. k

g) Kuchubua ngozi ya mwili kwa kutumia madawa

h) Kwenda nje ya shule bila ruhusa

i) Kuvaa kofia, bangili, na mapambo mengine yoyote

j)  Kuwa na simu, Kamera na Redio shuleni

k) Kukiuka RATIBA au UTARATIBU wa shule

I) Kwenda kwenye nyumba za Walimu au wafanyakazi wengine bila ruhusa/sababu ya
muhimu.

m) Kula darasani.

n) Kutotii agizo /maelekezo ya viongozi /walezi.

o) Kwenda kwenye kumbi za starehe, miziki n.k

4.0 MAMBO MENGINE MUHIMU YANAYOPASWA KUKAMILISHWA NA KUWASILISHWA
SHULENI NA MWANAFUNZI

a) Medical Examination Form ambayo itajazwa na mganga Mkuu wa Hospitali ya Serikali.
Fomu hii itakabidhiwa kwa Mkuu wa shule mara utakaporipoti shuleni .

b) Fomu ya maelekezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi na mkataba wa kutoshiriki
katika migomo , fujo na makosa ya jinai.

¢) Fomu ya mzazi kukiri kukubaliana na sheria, kanuni na maelekezo mengine
yatayotolewa na shule .

Tafadhali soma kwa makini maelezo /maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu na
siku ya kuripoti shuleni mwanafunzi aje na mzazi/mlezi na sio aje peke yake.

KARIBUNI SANA KATIKA SHULE YA SEKONDARI KYANG’OMBE
URASA M. MWANGA
MKUU WA SHULE
0752062190
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HISTORIA/TAARIFA ZA MWANAFUNZI

1. Jinala UKooO ....ccovvvreennne. Jina la kwanza .................. Jina la Kati ....ceeveneee.

2. Jinala Mzazi/MI€Zi .....ccueeecevecrereececeernne Namba ya Simu.....ccccceeerrnnnee

3. Kama ni Mlezi: UhuSiano ........ccoevveeecececevines e

4. Anwaniya Kudumu ya Mzazi/MIEZi .........cceeerrvecenrereceerireeseeces e

5. Mahali mwanafunzi alipozaliwa: MtaaWa/Kijiji cha .......cccc........... Kataya...........
Wilaya Ya .o MKOAWa ....covvveeerrerceee e,

6. DiNi coeeeeceeeeeeree e Dhehebu ...,

7. Unaingia Kidato cha ......ccceevvceevecieenneenee Tarehe/Mwaka .......ccccceeveervieennnnes

8. Kutoka shule ya msingi ......c.ccceeuene.e. Wilaya ....ccceeueeneee. Mkoa .........

9. Mzazi/mlezi wako anafanyakaziya .....cccceeevvnnee Mahali .........

10. Kabla hujaja hapa shuleni umepimwa na daktari? Ndiyo/Hapana.
11. Ni ugonjwa/tatizo lipi ni la kudumu kwako? ........ccceeeeeerevevicerie s,

12. Sifa maalumu Kama UNGZO/YO0......c.cueeeeeeeeeeeeierieeeee ettt eveae v svens
13. Taarifa za Wazazi wako: Wapo hai (....) Wamefariki (......) (Weka tiki panapohusika).
Nakiri kuwa maelezo yaliopo hapo juu ni sahihi.

JINA NA SAINI YA MWANAFUNZI JINA NA SAINI YA MZAZI/MLEZI

KIAPO (HATI) YA KUKUBALI KANUNI, SHERIA NA TARATIBU ZA SHULE
A: KIAPO CHA MWANAFUNZI.
Mimi (jina la Mwanafunzi) ......cccccceeveveeeecve e ceevevenneennne.nNakubali kwa dhati kabisa nafasi niliyopewa na
Taifa ya kujiunga na kidato cha kwanza katika shule ya Sekondari Kyang’ombe.
Naahidi kufuata Kanuni Na Sheria zilizotajwa hapo juu pamoja na sheria zote na tararibu zote
zitakazotolewa na Uongozi wa Shule ikiwemo kuhudhuria shuleni siku zote. Na endapo nitafanya
kinyume na Kanuni na Sheria hizo nichukuliwe hatua mara moja.

Saini ya Mwanafunzi..........cceccecereerceeeeeseesenseesenns Tarehe...................

B: KIAPO CHA MZAZI / MLEZI
Mimi (Jina la mzazi /mlezi).......cooeeeeeeeeceeeeeee e ambaye ni Mzazi/ Mlezi wa
MWanafunzi.....ccoeeeevevecececeeeeeeereee. nimeyasoma masharti na sheria zote za shule ya Sekondari
Kyang’ombe, naahidi ya kwamba nitamuhimiza mwanangu kufuata sheria nataratibu zote za shule
ikiwemo kuhudhuria shuleni siku zote. Aidha naahidi kushirikiana na uongozi wa shule katika malezi
bora ya mwanangu ili baadaye awe raia bora na mwema wa Taifa letu. Pia naahidi kumkamilishia
mahitaji yote ya shule. Na nitakaposhindwa kuwajibika ipasavyo hatua za kisheria zichukuliwe dhidi
yangu.

Saini ya Mzazi/ Mlezi.........cceeeveruenrnnne Tarehe...................
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THE PRESIDENT’S OFFICE
REGIONAL ADMINISTRATION AND LOCAL GOVERNMENT

KYANG’OMBE SECONDARY SCHOOL
MEDICAL EXAMINATION FORM
(To be filled by an Authorized Government Medical Officer)

Full name of STUAENT ....c.uiiiie e e e AZE oo,
Height (in €mMS) wovevveeiee e, Weight (in K8S) wovveeveeeeee et

Blood Count ( R&d @nd WHILE).......evcuieiii ettt sttt e st et e eae aere s e saesne enee
SEOOI EXAMINGEION...c.iite ittt ettt ettt ettt saesee s te e se e e e s et ssen e s ese s nersennen
UTINE ANAIYSIS . tiitiiiiieie et ettt e e e ste st eteeere st e sbesbe e sbesbesasensaebeesseasensaessesaeessseserssensensesnes stestesnns
SYPIlIS @GN OTNEI V 1D oottt ettt et e sre e e eeb e b e e e e ae sbeebesbarssenbenannee one
T B ANd LEPIOSY TEST ..eeveeriieieie ettt et st ste st cee et es e be e e e ebeebe sve s besbesaseses sbestesanenssesnessennen
I I PR
EarS TS ettt e et sttt e st e st s re e e e re e s s eesae e sae e s beseneesennee eneen sarees sreesnnreennnes
08 =Ty A 11T PRSP SRS PRSI
B Y o Yo o g a1 g - | N 1= O T USSP

10. Pregnancy TESE (Gll) .ot ettt eeeeee et e e erves e esessbesbesanessaesaesseseasaesaesnneneans

L. SPIEEN ettt ettt ettt e b st ae bbb e b sheere b e s enben e e e sheehe sanerssebaenbeaaea saenr srees
Additional information e .g Physical defects or impairment, infections, chronic or family
diseases (e.g. Sickle cell)

©ONOU A WNE

I (UL N@MIE) ettt ettt e seb et et b et san s aerees Certify that, the above student
is fit/is not fit to pursue Secondary Education.

DESIZNATION .eueiii e e e e s e e
STAtioN..coccc e e Signature.....cccvevevvecveveenien,
DAt Rubber Stamp ...

Page 5



