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KWA MZAZI/MLEZI WA ..................................................................................................... 

MAAGIZO YA KUJIUNGA SHULE YA SEKONDARI NYANG’OMBE, MWAKA 2023. 

1.0 UTANGULIZI  

Ninayo furaha kukutaarifu kwamba mwanao amechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza katika Shule 
ya Sekondari Nyang’ombe mwaka 2024. Shule ya sekondari Nyang’ombe ipo kijiji cha Nyang’ombe, 

Kata ya Nyamagaro, Tarafa ya Nyancha Wilaya ya Rorya. Shule ni ya kutwa yenye wanafunzi 

mchanganyiko. Shule itafunguliwa tarehe  08/01/2024 na mwanafunzi anapaswa kuripoti ndani ya wiki 

mbili baada ya shule kufunguliwa vingenevyo nafasi yake itachukuliwa na mwanafunzi mwingine 

mwenye sifa.  

2.0 MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA 

2.1 SARE ZA SHULE 

1. Shati mbili (2) nyeupe mikono mifupi.(jinsia zote) 

2. Suruali mbili (2) rangi nyeusi na dark blue (kwa wavulana), zisizobana (modo)zenye rinda 2 na 
pindo chini kipenyo cha cm 16 . Kitambaa kizito 

3. Sketi mbili (2) rangi nyeusi na dark blue kitambaa kizito,(wasichana)  zishonwe rinda boxi 

(yaani rinda kubwa  1 mbele na nyuma na pembeni marinda madogomadogo matatu) Ziwe 

ndefu za kugusa visigino.                                                                                  
(Ni marufuku mtoto wa kike kuvaa sketi fupi shuleni . Aidha wanafunzi atakaeshona sketi fupi 

atarudishwa nyumbani kushona upya).  

4. Viatu vya ngozi vyeusi jozi mbili (2) vyenye kamba na visigino vifupi.(Kwa jinsia zote). 

5. Soksi nyeupe jozi mbili (2) au zaidi kwa wasichana na soksi nyeusi jozi mbili (2) au zaidi kwa 

wavulana. 
6. Mkanda wa ngozi mweusi saizi ya kati kwa wavulana. 

7. Sweta ya kukinga baridi rangi ya damu yam zee (marron)  yenye alama ya V shingoni.(Kwa 

jinsia zote). 

8. T-sheti rangi ya dark grey (kijivu) yenye nembo ya shule, (kwa jinsia zote). Itapatikana shuleni 

9. Hijabu nyeupe kwa wasichana (waislamu tu). 

2.2 SARE ZA MICHEZO KWA WOTE. 

1. Bukta moja  (1) Rangi ya nyeusi kwa wote 

2. Fulana moja (1) rangi ya blue. 
3. Tracksuit dark blue. 

4. Stocking soksi rangi ya blue (soksi jozi mbili (2) za michezo) 



2.3 VIFAA VINGINE. 

1. Daftari kubwa  9 Quire 3 au zaidi (counter book).  

2. Madaftari madogo (msomi)  9 ya mazoezi .  
3. Kamusi 1 ya  kiingereza kwa kiingereza (English Dictionary). 

4. Kalamu ya wino bluu au nyeusi, rula na kalamu ya risasi (penseli). 

5. Mkebe wa hesabu ( Mathematical set) 

6. Rimu moja ya  (karatasi za A4) 

7. Pesa ya taaluma Tsh: 15,000/= kwa mwaka. 

 

3.0 ZINGATIO 

3.1 Kabla ya kuamua kufika , tafadhali ijulikane wazi kwamba unazingatia mambo yafuatayo:- 

a) Tabia ya mwanafunzi iwe nzuri kabisa na aioneshe kwa kufuata sheria na taratibu za 

jumuiya ya shule. 

b) Kazi ni Elimu lazima kuifanya na kuipenda, kazi itafanywa kwa bidii na maaarifa. 
c) Kwa namna yoyote ile mwanafunzi haruhusiwi kumiliki simu ndani na nje ya shule. 

 

4.0 SHERIA NA KANUNI ZA SHULE. 

4.1 Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu Na. 25 ya mwaka 1978. Aidha inazingatia 

nyaraka na miongozo yote inayotolewa na Wizara yenye dhamana ya Elimu Nchini. 

Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo:- 

a) Heshima kwa wanafunzi, viongozi, wazazi, walezi, wafanyakazi na jamii kwa ujumla ni 

jambo la lazima. 

b) Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule ni muhimu. 

c) Kutimiza kwa makini shughuli za jioni  

d) Kuwahi katika shughuli za shule na nyingine utakazoelekezwa 

e) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani na nje 

ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii. 

f) Kutunza usafi wa mwili na mazingira ya shule 

g) Kuvaa sare za shule wakati wote unapotakiwa shuleni. 

h) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote. 

i) Kutunza mali za umma. 

 

 

 

 

 

 

 

 

 



 

5.0 MAKOSA YAFUATAYO YANAWEZA KUSABABISHA KUFUKUZWA SHULE. 

1) Wizi. 

2) Uasherati na ushoga. 

3) Ubakaji. 

4) Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya. 

‘’Kama vile uvutaji wa bangi, mirungi,marijuana, kubeli, cocaine n.k.” 

5) Kupiga au kupigana. 

6) Kuchubua ngozi kwa mafuta ama kemikali. 

7) Kuharibu kwa makusudi mali ya umma. 

8) Kudharau bendera ya Taifa. 

9) Kuoa au kuolewa. 

10) Kusababisha au kupata mimba, ndani au nje ya shule. 

11) Kutoa mimba. 

12) Kugoma, kuchochea na kuongoza au kuvuruga amani na usalama wa shule. 

13) Kukataa adhabu kwa makusudi. 

14) Mwanafunzi kuwa na simu ya mkononi shuleni. 

15) Utoro kwa siku 90 mfululizo. 

16) Kukashifu au kudharau dini ya mtu mwingine. 

 

6.0 MAMBO MENGINE MUHIMU 

a) Nakala ya cheti cha kuzaliwa.  

b) Fomu ya vipimo vya afya (medical examination) 

 

KARIBU SANA SHULE YA SEKONDARI NYANG’OMBE 

.................................... 

JEREMIAH ALFRED WAHUKO 

MKUU WA SHULE. 

 

MAWASILIANO: 

MKUU WA SHULE: 0625908273/ 0687870931 

MAKAMU MKUU WA SHULE: 0742301129/0719366932 

 


