

OFISI YA RAIS-TAMISEMI
HALMASHAURI YA WILAYA YA RORYA
SHULE YA SEKONDARI RWANG'ENYI
S.L.P 250 RORYA. SIMU 0685-770-333/0756-831-999.

SHULE YA SEKONDARI RWANG'ENYI
S.L.P 250
RORYA
01.12.2023

KUMB. Na RDC/RSS/S.6925/01/2023

JINA LA MWANAFUNZI.....

SHULE YA MSINGI ALIKOTOKEA.....

YAH; MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI RWANG'ENYI-2024

1.0 . UTANGULIZI

Ninafurahi kukuarifu kwamba umechaguliwa kujiunga kidato cha kwanza katika shule hii mwaka 2024.

Muhula wa kwanza wa masomo utaanza tarehe 08/01/ 2024. Unatakiwa kuripoti shuleni kuanzia tarehe 08/01/2024 na mwishoni 19/01/2024. **KARIBU SANA SHULE YA SEKONDARI RWANG'ENYI.**

2.0 MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA

2.1 SARE ZA SHULE

1. Shati mbili (2) nyeupe mikono mifupi.(jinsia zote)
2. Suruali mbili (2) rangi **NYEUSI** na **KHAKI** (kwa wavulana), zisizobana (modo)zenye rinda 2 na pindo chini kipenyo cha cm 16 . Kitambaa kizito
3. Sketi mbili (2) rangi **NYEUSI** na **KHAKI** kitambaa kizito,(wasichana) zishonwe rinda boxi (yaani rinda kubwa 1 mbele na nyuma na pembeni marinda madogomadogo matatu) Ziwe ndefu za kugusa visigino.

(Ni marufuku mtoto wa kike kuvaa sketi fupi shuleni . Aidha wanafunzi atakaeshona sketi fupi atarudishwa nyumbani kushona upya).

4. Viatu vya ngozi vyeusi jozi mbili (2) vyenye kamba na visigino vifupi.(Kwa jinsia zote).
5. Soksi nyeupe jozi mbili (2) au zaidi kwa wasichana na soksi nyeusi jozi mbili (2) au zaidi kwa wavulana.
6. Mkanda wa ngozi mweusi saizi ya kati kwa wavulana.
7. Sweta ya kukinga baridi rangi **NYEKUNDU** yenye alama ya V shingoni.(Kwa jinsia zote).
8. T-sheti rangi ya **BLUE YENYE KOLA NA MCHIRIZI MWEUPE** yenye nembo ya shule, (kwa jinsia zote). Itapatikana shuleni
9. Hijabu nyeupe kwa wasichana (waislamu tu).

OFISI YA RAIS-TAMISEMI
HALMASHAURI YA WILAYA YA RORYA
SHULE YA SEKONDARI RWANG'ENYI
S.L.P 250 RORYA. SIMU 0685-770-333/0756-831-999.

2.2 SARE ZA MICHEZO KWA WOTE.

1. Bukta moja (1) Rangi ya NJANO kwa wote
2. Fulana moja (1) rangi ya NJANO.
3. Tracksuit ya NJANO YENYE MICHIRIZI NYEUPE.
4. Stocking soksi rangi ya NYEUSI (soksi jozi mbili (2) za michezo)

2.3 VIFAA VINGINE.

1. Daftari kubwa 10 Quire 3 au zaidi (counter book).
2. Madaftari madogo (msomi) 10 ya mazoezi .
3. Kamusi 1 ya kiingereza kwa kiingereza (English Dictionary).
4. Kalamu ya wino bluu au nyeusi, rula na kalamu ya risasi (penseli).
5. Mkebe wa hesabu (Mathematical set)
6. Rimu moja ya (karatasi za A4)
7. Aje na miti mitano (5) ya KIVULI au MATUNDA kwa ajili ya kutunza mazingira
8. Aje na faili (faili) moja kwa ajili ya **kutunzia** taarifa zake

3.0 ZINGATIO

3.1 Kabla ya kuamua kufika , tafadhali ijulikane wazi kwamba unazingatia mambo yafuatayo:-

- a) **Tabia ya mwanafunzi iwe nzuri kabisa na aioneshe kwa kufuata sheria na taratibu za jumuiya ya shule.**
- b) **Kazi ni Elimu lazima kuifanya na kuipenda, kazi itafanywa kwa bidii na maaarifa.**
- c) **Kwa namna yoyote ile mwanafunzi haruhusiwi kumiliki simu ndani na nje ya shule.**
- d) **MAMBO MENGINE MUHIMU YANAYOPASWA KUKAMILISHWA NA KUWASILISHWA SHULENI NA MWANAFUNZI**
 - a. . Medical Examination Form ambayo itajazwa na Mganga Mkuu wa hospitali ya serikali.
 - b. . Form ya mzazi kukiri/kukubaliana na sheria, kanuni na maelekezo mengine yatakayotolewa na shule
 - c. Awe na cheti cha kuzaliwa kuonesha uraia wake

OFISI YA RAIS-TAMISEMI
HALMASHAURI YA WILAYA YA RORYA
SHULE YA SEKONDARI RWANG'ENYI
S.L.P 250 RORYA. SIMU 0685-770-333/0756-831-999.

4.0 SHERIA NA KANUNI ZA SHULE.

4.1 Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu **Na. 25** ya mwaka **1978**. Aidha inazingatia nyaraka na miongozo yote inayotolewa na Wizara yenye dhamana ya Elimu Nchini.

Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo:-

- a) Heshima kwa wanafunzi, viongozi, wazazi, walezi, wafanyakazi na jamii kwa ujumla ni jambo la lazima.
- b) Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule ni muhimu.
- c) Kutimiza kwa makini shughuli za jioni
- d) Kuwahi katika shughuli za shule na nyingine utakazoelekezwa
- e) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani na nje ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii.
- f) Kutunza usafi wa mwili na mazingira ya shule
- g) Kuvaa sare za shule wakati wote unapotakiwa shuleni.
- h) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote.
- i) Kutunza mali za umma.

5. MAKOSA YAFUATAYO YANAWENZA KUSABABISHA KUFUKUZA SHULE.

- 1) Wizi.
- 2) Uasherati na ushoga.
- 3) Ubakaji.
- 4) Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya.

“Kama vile uvutaji wa bangi, mirungi, marijuana, kubeli, cocaine n.k.”

- 5) Kupiga au kupigana.
- 6) Kuchubua ngozi kwa mafuta ama kemikali.
- 7) Kuharibu kwa makusudi mali ya umma.
- 8) Kudharau bendera ya Taifa.
- 9) Kuoja au kuolewa.
- 10) Kusababisha au kupata mimba, ndani au nje ya shule.
- 11) Kutoa mimba.
- 12) Kugoma, kuchochea na kuongoza au kuvuruga amani na usalama wa shule.
- 13) Kukataa adhabu kwa makusudi.
- 14) Mwanafunzi kuwa na simu ya mkononi shuleni.
- 15) Utoro kwa siku 90 mfululizo.
- 16) Kukashifu au kudharau dini ya mtu mwingine.

OFISI YA RAIS-TAMISEMI
HALMASHAURI YA WILAYA YA RORYA
SHULE YA SEKONDARI RWANG'ENYI
S.L.P 250 RORYA. SIMU 0685-770-333/0756-831-999.

HISTORIA/TAARIFA ZA MWANAFUNZI

1. Jina la UkooJina la kwanza Jina la Kati
2. Jina la Mzazi/Mlezi
3. Kama ni Mlezi: UhusianoNamba ya simu.....
4. Anwani ya Kudumu ya Mzazi/Mlezi
5. Mahali mwanafunzi alipozaliwa: MtaaWa/Kijiji cha Kata ya
Wilaya yaMkoa wa
6. Dini Dhehebu
7. Unaingia Kidato cha Tarehe/Mwaka
8. Kutoka shule ya msingi Wilaya Mkoa
9. Mzazi wako anafanya kazi ya ajira/Mkulima/BiasharaMahali

Nakiri kuwa maelezo yaliyopo hapo juu ni sahihi.

.....

SAINI YA MWANAFUNZI

.....

SAINI YA MZAZI/MLEZI

HATI YA UKUBALI WA MWANAFUNZI:

Mimi (Jina la mwanafunzi) nakubali kwa dhati kabisa nafasi niliyopewa na Taifa kujiunga na shule hii. Naahidi kufuata sheria zote za shule na taratibu zote kama zilivyotolewa na zitakavyotolewa na uongozi wa shule.

Saini ya Mwanafunzi Tarehe

HATI YA UKUBALIWA MZAZI/MLEZI

●Mimi(jina la mzazi/mlezi).....ninakubali kuwa nitashirikiana kikamilifu na uongozi wa shule kumuelimisha na kumlea mwanangu.

●Ninaruhusu mwanangu achukuliwe hatua endapo atavunja mojawapo ya sheria na taratibu za shule.

Saini ya mzazi/mlezi.....Tarehe.....

OFISI YA RAIS-TAMISEMI
HALMASHAURI YA WILAYA YA RORYA
SHULE YA SEKONDARI RWANG'ENYI
S.L.P 250 RORYA. SIMU 0685-770-333/0756-831-999.

MEDICAL EXAMINATION FORM

(To be filled by an Authorized Government Medical Officer)

Full name of Student Age

1. Blood count (Red and White)
2. Stool Examination
3. Urine analysis
4. Syphilis and other V.D
5. T.B. and Leprosy Test
6. Eye Test
7. Ear Test
8. Chest Test
9. Abdominal Test
10. Blood Group (very crucial)
11. Spleen.....
12. Hepatitis B.....
13. Asthma.....
14. Others.....

(Comment where necessary)

Additional information e.g. Physical defects or impairment, infections, chronic or family Diseases (e.g. Sickle cell)

.....
.....

I (full name) Certify that the above student is fit/is not fit pursue Secondary Education.

Designation

StationSignature.....

Date..... Rubber Stamp