
HALMASHAURI YA WILAYA YA RORYA 
MUHTASARI WA MKUTANO WA BARAZA LA MADIWANI ROBO YA 
PILI 2023/2024 ULIOFANYIKA TAREHE 08.02.2024 KATIKA UKUMBI 

WA HALMASHAURI 

Mahudhurio: 

Wahe. Madiwani: 

1. Mhe. Gerald Samwal Ng'ong'a 
2. Mhe. Ezra Masana Bugingo 
3. Mhe, Ernest Marwa Sama 

4. Mhe. Albet Machiwa 
5. Mhe. Dalmas Nyagwal 
6. Mhe. Charles Chacha Nyambaki 
7. Mhe. Zuberi Mohamed Kinanda 

8. Mhe. Geofrey Samwel Juma 
9. Mhe. Joseph Ogaja Mbega 

10. Mhe. Juma Gradus Thondoe 

11. Mhe. Adriano Johanes Nyawambo 
12. Mhe. Jumanne Ally Oketho 
13. Mhe. Angelus Mwita Wambura 
14. Mhe. Paulo Martine Amuko 
15. Mhe. Laurent Abich Adriano 
16. Mhe. Julitha Athony Maige 
17. Mhe. Vivian Kyage Nyamabwa 
18. Mhe. Sylvana Ndemera 
19. Mhe. Fideria Otonya Rangi 
20. Mhe. Roja Lazaro Akuku 
21. Mhe. Nelson Ores Simba 
22. Mhe. Andericus Okwach Sariro 

23. Mhe. Deo Alfred Magori 
24. Mhe. Justine Rugoye Nyoswede 
25. Mhe. Felister Awil Nyakwaka 

26. Mhe. Samson Kagutu 
27. Mhe. Shelta John Mang'era 
28. Mhe. William Nestory Marwa 
29. Mhe. Edina Charles Oloo 
30. Mhe. Zablon Segere Mwita 
31. Mhe. Opino Beya Nickson 
32. Mhe. Khalphan Abdul Bimbireh 
33. Mhe. Ayoi Musa Sonde 
34. Mhe. Hellen Ezekiel Magige 
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Wasiohudhuria kwa taarifa: 
1. Mhe. Jaffari W. Chege 

Mahudhurio: 

Watendaji: 
1. Adv. Abdul O. Mtaka 
2. Bw. Mbujilo G.M 
3. Bw. Cosmas Mwantisya 
4. Bw. Jumanne C. Obogo 
5. Bi. Florentina Kashura 
6. Bw. Patrick Mathias 
7. Bw. Paul M. Amos 
8. Bw. Kessy Omary Hamisi 
9. Bw. Josephate Nyamwanda 

10. Adv. Alex lfunya 
11. Bw. Jairo Omeme 
12. Bw. Bartholomew B. Matoke 
13. Eg. Ramadhani Mcharo 
14. Bw. Iman R. Mgonja 
15. Bw. Pauline Mathias 
16. Bw. Claud Katura 
17. Bw. James C. Chitumbi 

18. Bw. Lameck Meshack 

19. Bw. Salim M. Agwanda 
20. Mtuli T. Jumanne 
21. Bw. Comedius Mwananzila 

22. Bw. Julius O. Simeon 

23. Bw. Lameck Kulwa 
24. Bw. Folkward Mchami 

25. CPA Hadhil Y. Ngayunda 
26. Bw. Abdallah S. Mikui 

Wageni waalikwa: 
1. Eng. Emmanuel Bernado 
2. Eng. James Kishinhi 
3. Bw. Baraka Julius Aseno 

4. Bw. Budeba Kihanda 
5. Bw. Peter Steven 
6. Bw. Mustapha K. Orwa 
7. Alnsp David 
8. A/lnsp. Masoud 
9. Bw. Juma Salim 
10. Bw. Woz Kibwana 
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Mkurugenzi Mtendaji-Katibu 
Afisa Utumishi (W) 

Afisa Maendeleo ya Jamii (W) 
Kaimu Afisa Usafirishaji 
Kny: Mganga Mkuu 
Kaimu Mdhibiti Mkuu Ubora wa Shule 

Kny: Katibu Tume ya Walimu (TSC) 
Afisa Tarafa 

Afisa Tarafa 

Mbunge 

Kaimu Mwanasheria wa Halmashauri 
Kaimu Afisa TEHAMA 

Kaimu Afisa Manunuzi 

Mhandisi wa Ujenzi 
Mkaguzi wa Ndani (W) 
Kaimu Afisa Elimu Awali na Msingi 
Kny: Afisa Maliasili 

Afisa Kilimo Mifugo na Uvuvi 
Kny: Afisa Ardhi na Maliasili 
Kaimu Afisa Biashara na Uwekezaji 
Mratibu wa TASAF 

Afisa Tarafa 

Afisa Tarafa 
Kny: Afisa Mipango na Uratibu 
Afisa Elimu Sekondaria (W) 

Mweka Hazina (W) 
Afisa Utamaduni 

Kny: Meneja TARURA 
Meneja RUWASA 
Meneja REA 
Kny: Meneja TANESCO 

Kamanda PCCB 

Katibu CCM Rorya 
OCD Shirati 

OCD Rorya 
DSO 

Jeshi la Akiba 



11. Bw. Siri Makanaki 
12. Bw. Songoma PMS 

Waandishi wa Habari 
1. Bw. Frankius Cleophace 

2. Bw. Yohana Gitano 

Sekretarieti: 
1. Bw. Rahan M. Amosy 
2. Bw. Marline M. Matara 

3. Bi. Florah M. Breck 

4. Bw. William Kibasso 
5. Bi. Devotha Masiaga 
6. Bw. Paul Maloda 

Agenda: 
1. Kufungua Mkutano. 
2. Utambulisho wa wageni. 
3. Kusoma na kuridhia agenda. 

Kny: Katibu CCM 
RS Mara 

RFA/STAR TV 

Habari Rorya 

Mwandishi wa Vikao vya Halmashauri 
Mwandishi wa Vikao vya Halmashauri 

Katibu Mahsusi 

9. Kufunga Mkutano. 

Mratibu wa Vikao 
Msaidizi wa Ofisi 

4. Maswali ya papo kwa papo kwa Mhe. Mwenyekiti wa Halmashauri na 
Mkurugenzi Mtendaji (W). 

Cashier 

5. Kusoma na kuthibitisha Muhtasari wa Mkutano wa Baraza la Madiwani Robo 
ya Kwanza 2023/2024 uliofanyika tarehe 17.11.2023. 

6. Taarifa ya utekelezaji wa yatokanayo na Mkutano wa Baraza la Madiwani 
Robo ya Kwanza 2023/2024 uliofanyika tarehe 17.11.2023.. 
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7. Muhtasari wa taarifa za Kamati za Kudumu kwa Robo ya Pili 2023/2024. 
8. Masuala ya Kiutumishi/Kinidhamu. 

KUMB. MUHT.BRZ.NA.01/02/2024: KUFUNGUA MKUTANO 
Mwenyekiti aliwasalimu wajumbe wote waliokuwa wamehudhuria kwenye Mkutano 
wa Baraza la Madiwani kwa kipindi cha Robo ya Pili 2023/2024 na kuwakaribisha 
kwenye bunge la Halmashauri ya Rorya. Aidha aliwaomba kujadili hoja kwa umakini 
kwa maslahi mapana ya Halmashauri. Kisha alitamka kufungua mkutano mnamo saa 
5:58 Asubuhi. 

KUMB. MUHT.BRZ.NA.02/02/2024: UTAMBULISHO WA WAGENI 
Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashauri ya Wilaya ya Rorya alimkaribisha Mwenyekiti 
wa Halmashauri ili aweze kuwakaribisha na kuwatambulisha wageni mbalimbali 
waliohudhuria kwenye Mkutano wa Baraza la Madiwani Robo ya Pili kwa mwaka wa 
fedha 2023/2024. Aidha Mwenyekiti alitambua uwepo wa Walimu kutoka Kata ya 
Roche, Kamati ya Ulinzi na Usalama na RAS. 



KUMB. MUHT.BRZ.NA.03/02/2024: KUSOMA NA KURIDHIA AGENDA 

Jumla ya agenda Tisa (09) zilizokuwa zimepangwa zilisomwa na kupokelewa na 

wajumbe. Aidha, wajumbe walizidhibitisha agenda hizo ili ziweze kujadiliwa katika 
Mkutano wa Baraza la Madiwani Robo ya Pili 2023/2024. 

KUMB. MUHT.BRZ.NA.04/02/2024: MASWALI YA PAPO KWA PAPO KWA MHE. 
MWENYEKITI WA HALMASHAURI NA MKURUGENZI MTENDAJI (W) 

Wajumbe waliojiorodhesha mapema kwa mujibu wa Kanuni walipewa fursa ya 

kuuliza maswali ya papo kwa papo. Aidha, wajumbe hao walipewa majibu na 

ufafanuzi kutoka kwa Mkurugenzi Mtendaji (W) na Mwenyekiti wa Halmashauri na 
wote waliridhika. 

KUMB. MUHT.BRZ.NA.05/02/2024: KUSOMA NA KUTHIBITISHA MUHTASARI 

WA MKUTANO WA BARAZA LA MADIWANI ROBO YA KWANZA 2023/2024 

ULIOFANYIKA TAREHE 17.11.2023. 
Muhtasari wa Mkutano wa Baraza la Madiwani Robo ya Kwanza 2023/2024 

uliofanyika tarehe 17.11.2023, ulisomwa na kupokelewa na wajumbe. Aidha, 
wajumbe waliupitia muhtasari huo, hatimaye waliuthibitisha ili kumbukumbu halali ya 
vikao vya Baraza la Madiwani katika Halmashauri ya Wilaya ya Rorya. 

TAARIFA YA UTEKELEZAJI WA 

YATOKANAYO NA MKUTANO WA BARAZA LA MADIWANI ROBO YA KWANZA 
2023/20234 ULIOFANYIKA TAREHE 17.11.2024 

KUMB. 

Kipengele kilichohusu dampo la Shirati 
Azimio: 

MUHT.BRZ.NA.06/11/2023: 

Iliazimiwa kwamba kamati ya Maendeleo ya kata ya Mkoma watafute eneo la 
kuhamishia dampo kwa ajili ya usalama wa wakazi. 
Utekelezaji: 
Utekelezaji ulifanyika na eneo lilipatikana taarifa itawasilishwa. 
Azimio: 

Iwasilishwe taarifa ya utekelezaji wa eneo lililopatikana kwa ajili ya dampo katika mji 
wa shirati na utegi 

Kipengele kilichohusu Hoja za Ukaguzi 
Azimio: 
lliazimiwa kwamba kikao kijacho cha Mkutano wa Bazara la Madiwani iwasilishwe 
taarifa ya majibu ya Hoja za ukaguzi ambazo zilikuwa hazijajibiwa. 
Utekelezaji: 
Taarifa ya utekelezaji itawasilishwa pamoja na taarifa ya Ukaguzi Robo ya Kwanza 
2023/2024 kwenye uwasilishaji wa taarifa za Kamati. 



UMB. MUHT.BRZ.NA.07/02/2024: MUHTASARI WA TAARIFA ZA KAMATI ZA 
KUDUMU KWA ROBO YA PILI 2023/2024 
Wenyeviti wa Kamati za Kudumu (Kamati ya Elimu, Afya na Maji, Kamati ya Uchumi, 

Ujenzi na Mazingira, Kamati ya Maadili, Kamati ya Kuthibiti UKIMWI na Kamati ya 
Fedha, Utawala na Mipango waliwasilisha taarifa za utekelezaji wa kamati zao kwa 
kipindi cha Robo ya Pili 2023/2024 na taarifa hizo zilipokelewa na wajumbe na kisha 
kutoa ushauri na maelekezo kama ifuatavyo: -
Kipengele kilichohusu Mapato na Matumizi 

> Wajumbe walipongeza ukusanyaji wa mapato umekuwa mzuri na mapato ya 
halmashauri yanapanda, aidha waliomba baada ya kukusanya mapato hayo 
basi mapato hayo yarudi kwa wakati katika jamii ili kutekeleza miradi mbali 

mbali ya maendeleo. 
> Wajumbe walishauri kuendelea kusimamia kwa ukaribu mapato ya minada na 

mwalo kwa kuangalia sana minada bubu inayofanyika katika maeneo yetu. 
Wajumbe walishauri TARURA kusaidia ukarabati wa barabara za kiuchumi 
hasa zinazoelekea kwenye maeneo ya ukusanyaji wa mapato ili kuongeza 
uchumi wa Halmashauri na jamii kwa ujumla. 

Baada ya ushauri na maoni wajumbe waliagiza kama ifuatavyo: -
Azimio: 

liazimiwa kuwa iwasilishwe taarifa ya tathmini ya makusanyo ya mapato kwa nusu 
mwaka ili kuweza kupima utekelezaji wa bajeti. 

Kipengele kilichohusu ldara ya Kilimo, Mifugo na Uvuvi 
> Wajumbe walishauri kuwekwa kwenye bajeti ya mwaka wa fedha 2024/2025 

skimu ya chereche ili iweze kuboreshwa na kutoa huduma kwa jami pamoja 
na ujenzi au ukarabati wa majosho. 

Baada ya ushauri na kutoonekana kwa taarifa za taasisi yani RUWASA, TARURA 
na TANESCO wajumbe waliagiza kama ifuatavyo: -
Azimio: 

liazimiwa kuwa iwasilishwe Taasisi ziandae baraza lao ili kujadili utekelezaji wa 
shughuli zao kwa kipindi cha Robo ya pili 2023/2024 kutokana na kutokuwasilisha 
taarifa kwenye Mkutano wa Baraza. 

KUMB.MUHT.BRZ.NA.08/02/2024: MASUALA YA KIUTUMISHV KINIDHAMU. 

Akiwasilisha taarifa hiyo Afisa Utumishi na Utawala aliwaeleza wajumbe kuwa 
uchunguzi wa Kaimu Afisa Manunuzi Ndg. Dominian Mpombe umekamilika kama 

ilivyoagizwa na kubaini makosa ya Kikanuni na utaratibu wa manunuzi yalikiukwa, 
hivyo Mkurugenzi anawasilisha kwa kamati kwa ajili ya ushauri na maoni. 
Baada ya kuwasilishwa kwa taarifa hiyo wajumbe waliagiza na kuelekeza kuwa 
hatua za kinidhamu zichukuliwe dhidi ya Ndugu Dominiani Mpombe kwa kukiuka 
taratibu na kanuni za manunuzi. 



KUMB. MUHT.BRZ.NA.09/02/2024: KUFUNGA MKUTANO 

Mwenyekiti aliwashukuru wajumbe wote waliohudhuria kwenye Mkutano wa Baraza 

la Madiwani na kuwapongeza kwa mjadala mzuri. Aidha aliwaomba taasisi kusaidia 

utekelezaji wa shughuli z Halmashauri ili kuwasaidia wananchi. Pia alipongeza timu 

ya mapato na Mkurugenzi Mtendaji kwa kusimamia ukusanyaji wa mapato na 

kusisitiza kuongeza jitihada ili kufika lengo na Zaidi. Mwisho aliomba Ofisi ya Mkuu 

wa Mkoa na RAS isaidie kupata majibu ya mradi wa K.K.K (Kupima, Kupanga na 

Kumilikisha) ili kukamilisha mradi, kurejesha fedha na kuinufaisha Halmashauri kwa 

ujumla. Hatimaye alitamka kufunga mkutano majira ya saa 10:11 Jioni huku 

akiwatakia wajumbe wote safari njema. 

Muhtasari huu umethibitishwa na kusainiwa tarehe.... 

Sahihi....AAg A 

Jina ABUL.0. hKA 
KATIBU 

oloslao 
Sahihi. 

Jina.GeRALD S NGoGA 
MWENYEKITI 
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